แสดงผล 1 ถึง 30 จากทั้งหมด 124

หัวข้อ: ศุกร์แรกของเดือนอย่าลืมมามิตติ้งที่ปั้มเอสโซ่ รามอินทรา ก.ม.5

คะแนน
    10915732

Thumbs up ศุกร์แรกของเดือนอย่าลืมมามิตติ้งที่ปั้มเอสโซ่ รามอินทรา ก.ม.5

ใกล้ถึง ศุกร์แรกของเดือน ( 4 พฤษภาคม 2550) อีกแล้วนะคับ อย่าลืมมามิตติ้งกันนะคับ
    สถานที่ ปั๊ม เอสโซ่รามอินทรา ก.ม. 5 ที่มี B-Quick และ Lotus อยู่ในปั้ม
    เริ่มเวลา 2 ทุ่มเป็นต้นไป .. ใครที่อยู่ใกล้ ๆ หรือผู้ที่สนใจเชิญมาคุยกันครับ ..แล้วจะรู้ว่าคลับเราเป็นยังงัย ..
    ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน มีปัญหาเกี่ยวกับ Corolla KE เข้ามาคุยได้ครับผม

เวลามา Meeting ควรพกสำเนาทะเบียนรถติดไว้ด้วยเผื่อมีตำรวจเข้ามาตรวจ
    ขอเอาไว้ว่าห้ามเบิ๊ลเครื่อง ห้ามซัดออกจากปั้มเด็ดขาดนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DEVILMAN : 26/04/07 เมื่อ 10:10:13

อุ๊เอง Guest (บุคคลทั่วไป)

Red face ke70van

ศุกร์นี้ขอไปด้วยนะ DEVILMAN :จงเจริญ

3. อยากไปคับ ผมคับ ke30 สีน้ำตาลเดิมๆคับหวังว่าวันศุกร์นี้คงได้เจอพวกพี่ๆนะคับ
    กลุ่มพี่มีสติ้เกอร์มั้ยคับอยากได้มาติดจังเลยคับ ขอบคุณมากคับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย boy182 : 30/10/06 เมื่อ 01:30:15

4. ไม่มีหรอกครับ ke แต่สนใจมาก มีแต่อะไหล่เก่า ของ ke 36 ครับ ขอไปด้วยคนนะครับ ขอบคุณทุกท่าน

แดง Guest (บุคคลทั่วไป)

Unhappy มีปัญหาเกี่ยวกับ ke 70 ครับ

ผมใช้ toyota ke 70 อยู่ครับ มีปัญหาคือ เวลาวิ่ง 90 กม./ชม พวงมาลัยสั่นมากครับ มีวิธีแก้ไขอย่างไรครับ รบกวนช่วยตอบให้ด้วยครับ และอยากจะเป็นสมาชิกต้องทำอย่างไรครับ limpavanich@hotmail.com

อ้างอิง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ แดง อ่านกระทู้
    ผมใช้ toyota ke 70 อยู่ครับ มีปัญหาคือ เวลาวิ่ง 90 กม./ชม พวงมาลัยสั่นมากครับ มีวิธีแก้ไขอย่างไรครับ รบกวนช่วยตอบให้ด้วยครับ และอยากจะเป็นสมาชิกต้องทำอย่างไรครับ limpavanich@hotmail.com
    อาการนี้ไล่ยาวเลยครับ
    1.ลูกหมากหลวม-แตก >>ซ่อม-เปลี่ยน
    2.บูสปีกนกแตก>>เปลี่ยน
    3.ลูกปืนล้อแตก>>เปลี่ยน
    4.เอาไปตั้งศูนย์ถ่วงล้อ

ปล. ทั้ง 4 อาการผมเจอมาหมดแว้วครับ
    ถ้าทำมา 4 อย่างไม่หายดู กากบาทด้วยนะครับ
    รีบทำนะครับจะได้มีความสุขกับการใช้รถ

!!!!!!

เริ่ม 2 ทุ่ม เลิกกันกี่ทุ่มครับกลัวไปไม่ทันจังวันนี้แล้วนิคับ

!!!!!!

วันนี้มากัน 20 กว่าคันได้มั้งครับ อบอุ่นดีครับ

ได้สติ๊กเกอร์กลับบ้านเป็นเข่งเลย อิอิ

วันนี้มีธุระเลยกลับก่อนด้วย แมตหน้าสู้ตาย

อาทิตย์นี้อยากไปซะแล้วสิครับ ติดจาย

!!!!!!

9. อนุญาติเข้ามาใช้บอร์ดให้ไปแวะชมเวปคลับตูนคลับเล้กๆครับ
    www.thekukclub.com

ทำทุกอย่างเพื่อเธอเพื่อทุกคน กั๊กคลับ

คะแนน
    0
    2 มีนา ตรงกะวันโรงเรียนผมพอดีเรย แถมรถยังเข้าอู่อีก อดไปเรยยย

แต่คืนวันนั้นก็เห็นมี KE 70 ติดสติ๊กเกอร์คลับ ไปวนๆ อยู่แถวปากคลอง หน้า สน. พระราชวัง

ม่ายรู้ไปส่งแฟนไปงานโรงเรียนผมหรือเปล่า หุหุ....

เดือนหน้าต้องปายให้ได้......................
    ร า ช บ พิ ธ ๑ ๑ ๑
    โพธิสารพิทยากร

11. เมื่อวันศุกร์ที่ 2 ผมก้ไปมาครับไปก่ะเพื่อน พี่ๆเค้ามาเยอะดีครับประมาณเกือบ 20คัน เอาติ๊กเกอร์แต่งมากองแจกเพียบเลย มีคนใหม่เอารถมาโชร์ด้วยและ KE30 สีแดงใส่อินเตอโนบาร์ทั้งคันดีน่ะไม่พาสาวโนบามาด้วยไม่งันมีเสียว

ผมก็กำลังหา ke30 ทั้ง2หรือ4 ประตูอยู่ครับใครแนะนำให้หน่อย

ทำทุกอย่างเพื่อเธอเพื่อทุกคน กั๊กคลับ

วันนี้แหลมแท่นรถบานเลยครับเสียดายแทนคนไม่ได้ไป

!!!!!!

13. ผมไม่ได้ไปครับไม่มีรถ ยังหา KE 30 ตัวที่อยากได้ไม่ได้เลย แต่ถ้ามิตติ้งที่ เอสโซ่ ไปกับเพื่อนครับ

คะแนน
    10915732
    อัพแหลก
    Retro Car for Life/ Retro Car สร้างชีวิต

ขาย จัดหาอะไหล่ Corolla KE/TE Japan Retro ราคาไม่แรง
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=173417
    ขายลิ้นหน้า+โป่งเย็บไฟเบอร์แนว Retro สำหรับรถเก่าแนว Retro ทุกรุ่น (พบกับหางหลังไฟเบอร์แนว Retro เร็วๆ นี้)
    http://rcweb.net/forums/showthread.p...82#post3874782
    รับชุบโครเมี่ยมชิ้นส่วนรถยนต์ที่เป็นเหล็กและชุบโครเมี่ยมพลาสติกราคาไม่แรง

15. ช่วย UP แหลกๆๆๆๆ
    มนต์รักเรโทรคาร์

ขับ! เรโทรคาร์

16. ผมเพิ่งเข้ามาใหม่ครับ ตกใจมากเลยไม่นึกไม่ฝันมาก่อนว่ารถ KE70ของผมจะมีคนที่สนใจและรักมันถึงปัจจุบันนี้ นี่ก็หลายปีมาแล้วที่อยู่กับมัน วันที่ 4 นี้ผมไปไม่ได้ เพราะเพิ่งรู้จักชมรมนี้ครั้งแรก แต่ครั้งต่อไปผมขอไปด้วยนะครับ

ที่ใดก็ได้หลับแล้วสบายใจที่สุด
    คะแนน
    18285597
    เริ่มกี่โมงคับแล้วถึงกี่โมงคับ เพราะกว่าผมจะไปได้ก็5ทุ่มอ่ะคับ

pooklook Guest (บุคคลทั่วไป)

อยากเข้าร่วม Club ด้วยครับ

ผมขับ KE-70 เดิมๆไม่ได้ทำไร รู้สึกว่ามันจะแก่เกินไปแล้ว เลยอยากหาผู้เชี่ยวชาญมาแนะนำเรื่องของการตกแต่งบำรุงรักษา ดัดแปลงครับ อยากไปmeetingด้วยนะครับ ขอทราบวัน เวลา ของเดือนมิถุนานี้หน่อยครับ บ้านผมอยู่ กม.7 ใกล้ๆนี่เอง ^^

19. ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ หวังว่าผมจะว่างไป อยากโพสรถให้ดูด้วย แต่ว่าสภาพตอนนี้มันดูแย่ เอาไว้ทำใหม่ สวยแล้วจะเอามาโชว์นะครับ (สงสัยจะอีกนานมากกก)

20. ถ้ามีมีตติ้งวันไหนอีก ช่วยบอกต่อด้วยนะครับ ครั้งนี้ผมจะไปให้ได้ ขอบคุณครับ

21. ไม่ทราบว่าเดือนนี้จะมีมีตติ้งไหมเอ่ย วันไหน เวลา ใด เอ่ยครับ

22. ไปด้วยดิวันศุกร์นี้ใช่ป่ะ<สมาชิกใหม่ครับ>

23. วันนี้ไปกันปะครับ ศุกร์ที่3 สิงหาอะครับ
    vintage toyota [SIZE="9"][/SIZE]

24. ขอฝากตัวด้วยนะคับ ...........เคยเห็นอยู่อะคับปั้มเอสโซ่หน้า กม. 5 แต่ไม่รู้เป็น มิสติ่งขอ KE ไงขอฝากตัวด้วยนะคับ อยากไปศุกร์นี้จังเลยคับ.........แต่พอดีเพื่อนนัดดื่นแล้วเลยไม่รู้จะเอาไงดี ไวโอกาสหน้านะคับ มีแค่ศุกร์แรกของเดือนเองหรอคับ.......หน้าจะมีทุกศุกร์นะคับ..........เจอทักบ้างนะคับน้องใหม่คับ

25. อยากไปคับ

26. รถยังไม่เสร็จเอาไปได้ไหมครับอิอิ
    ยากไปด้วยจังเค้ามีอะไรกันบ้างครับ
    มีแอลกอฮอล์ป่ะ
    ถ้าไม่มีไม่ไปน่ะ(ล้อเล่น)
    วันศุกร์นี้ว่าจะไปด้วย
    เจอกันครับ

27. แล้วเจอกันพี่น้อง

จิ๊บครับเด็กใหม่ครับ Guest (บุคคลทั่วไป)

Smile อยากไปครับแต่ไม่รู้จักใครเลย

ไปกี่โมงครับเลิกกี่โมงครับรถไม่สวยไปได้ปะ

คะแนน
    527811
    อ้างอิง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ จิ๊บครับเด็กใหม่ครับ อ่านกระทู้
    ไปกี่โมงครับเลิกกี่โมงครับรถไม่สวยไปได้ปะ
    3ทุ่มเป็นต้นไป ถ้าเป็นKEหรือใจรักในKEมาได้หมดคับ

ทุกๆวันศุกร์สิ้นเดือนเลยใช่เปล่าคร๊าบ?....

ข้อมูลหัวข้อ