แสดงผล 1 ถึง 30 จากทั้งหมด 67

หัวข้อ: ถังพักน้ำสำรองหรือกระป๋องน้ำฉีกกระจก สกปรก,เก่า,เหลือง เป็นคราบตระกัน แก้ไขได้

Smile ถังพักน้ำสำรองหรือกระป๋องน้ำฉีกกระจก สกปรก,เก่า,เหลือง เป็นคราบตระกัน แก้ไขได้

ถังพักน้ำสำรองหรือกระป๋องน้ำฉีกกระจก สกปรก,เก่า,เหลือง เป็นคราบตระกัน แก้ไขได้
    โดยใช้น้ำยาล้างห้องน้ำ หรือ วิสซอ เทลงไปใน 2 อย่างที่ว่า ทิ้งไปสักพัก หรือ จะให้เร็ว
    ก็ใส่ทรายหยาบรวมกันไปด้วย แล้ว เขย่า (ระวังกระเดนเข้าตานะ) รับรองขาวเหมือนใหม่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pongsak4034 : 29/10/05 เมื่อ 10:33:57

2. ผู้ใช้งาน 2 คน ขอบคุณ pongsak4034 สำหรับกระทู้นี้:

pacdaman (1/06/07), photokid (10/05/07)

จะลองไปทำดูครับ ชนมา เอาของคนอื่นมาใส่ ดินไรเต็มเลยอ่ะ เขย่าแชมพูแล้วแต่ไม่ออก เด่วเจออัด เป็ด แล้ว อิอิ ขอบคุณก้าบ

ได้ความรู้ใหม่ ของผมมันเป็นเหลืองๆแดง มีตะกอนเหมือนสนิดเป็นก้อนๆด้วยครับ
    ล้างเคาะๆออก ซักพักก็มีอีก ขอบคุณครับ ม่ายรู้ว่ามีวิธีทำให้ขาวด้วย

☆☆☆☆ GoDs ☆☆☆☆ Sir-Drag-A-Lot ☆☆☆☆

Smile

อ้างอิง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ^NOTE^VTEC^ ==>>P_C_M
    จะลองไปทำดูครับ ชนมา เอาของคนอื่นมาใส่ ดินไรเต็มเลยอ่ะ เขย่าแชมพูแล้วแต่ไม่ออก เด่วเจออัด เป็ด แล้ว อิอิ ขอบคุณก้าบ
    ลองใช้วิธีที่ว่า + กับหาทรายหยาบผสมน้ำยาวิสซอล แล้วเขย่าทิ้งไปสักพัก(อาจจะใช้น้ำยามากหน่อย)
    รับรองหลุดหมดครับลองดูนะ

6. คิดตั้งนานทำไมถึงนึกไม่ออก ขอบคูณคร้าบ

อุอุ ไม่บอกหรอก
    คะแนน
    10982800
    ขอบคุณคับ

8. ขอบคุณคร๊าบ เดี๋ยวพรุ่งนี้จะลองทำดูครับ

เยี่ยมคับ
    BOYDSINGHA BEER

SMALL ROOM Music & Restaurant

Cartoon Boyd [ Tiwanon 45 ]

Milky Boyd <Tiwanon 45>

Bangkok, Thailand, Thailand
    คะแนน
    1999398
    เยี่ยมครับ.....

ไม่ทราบว่าใช้วิธีเดียวกันนี้ กับ กระปุกน้ำมันเบรคได้ไหมครับ

ร า ม อิ น ท ร า 7 1 . . .
    คะแนน
    1357283
    ขอบคุณคับพี่พงษ์

SHOP pure do it : ข า ย ข อ ง อี โ ว 1 - 10 . . . (คลิกเลยจ๊ะ)

TAKE OFF Motors Sports Club no.15
    MRC no.023
    MITSU only
    AKANA Carbon Wizard

12. ต้องถอดออกมาก่อนป่าวคับ หรือ เอาทรายใส่ลงไปได้เลย งง อ่ะ
    ผมเป็น พันธมิตร ครับ

Bangkok, Thailand, Thailand
    คะแนน
    1999398
    อ้างอิง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BLACK_IMPUL
    ต้องถอดออกมาก่อนป่าวคับ หรือ เอาทรายใส่ลงไปได้เลย งง อ่ะ
    คงต้องถอดน่ะครับ ไม่งั้นคงต้องเขย่ากันทั้งคันเลย

14. ลองแร้วครับ... ขาว... สวย... หมวย... ครับ

Smile

อ้างอิง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Vasuta.com
    คงต้องถอดน่ะครับ ไม่งั้นคงต้องเขย่ากันทั้งคันเลย

ต้องถอดออกมาทำความสะอาดข้างนอกรถครับ

กระบอกใส่น้ำล้างกระจกก็ทำได้ด้วยนะครับ

ไอเดียสุดยอดครับ

ถ้าคุณแน่อย่าแพ้ SR

17. ขอบคุณครับสำหรับไอเดียร์ดีดี

18. คราบสนิมก็กำจัดได้ครับ ถอดมาแช่ทิ้งไว้ทั้งคืนเลย

19. เยี่ยมมากขอบคุณคับ ไอเดียดีจิงๆ

คะแนน
    0
    Thank U ..

21. ทำแล้วครับเยี่ยม

22. น่าจะเห็นกระทู้นี้ก่อน
    ไปซื้อใหม่เรียบร้อย
    อนุบาลทางเรียบ
    MITSUSPORT/TimeDeco/VNS Transport/Proparts
    hYdra EMS

THE PIER Resort & Restaurant
    รีสอร์ทสวยติดเขา ริมทะเล อ่าวคุ้งกระเบน ใกล้หาดเจ้าหลาว-แหลมเสด็จ
    กิจกรรมมหลากหลาย ตกหมึก ดำน้ำ ดูเต่า scuba ชมอ่าว
    ร้านอาหารทะเลสด รสชาติชาวประมง
    เที่ยวทะเล คลิ๊ก www.thepier-resort.com

Booster G Racing Team 12th Aniversary

23. โหวดให้เลย ไอเดียเยี่ยม

คะแนน
    12547109
    เดี๋ยวเอาไปทำมั่ง
    สนับสนุนการแข่งขันโดย
    " อู่ Mitsu Only รามอินทรา 19"
    " Protech E.C.U. By RALLI///ART Thailand "
    " ปั๊ม NGV รามอินทรา กม 6.5 "
    " VNS Transport Co ., Ltd. "
    " Initial G Club "
    " Take-Off Motors Sports : Sports & Spirit "

Special Sponsor By Peak Power Shop

ดีครับ

เมืองทอง1 แจ้งวัฒนะ
    คะแนน
    859508
    เอาด้วยคน

ต้องลอง ต้องลอง

28. ซื้อใหม่ประมาณเท่าไรครับ ของผมมันแตกๆแล้วง่ะ ประมาณว่าโดนความร้อน ออกมาเป็นเศษเล็กๆๆ

29. ต้องลองบ้างแล้วจะขาวสวยสู้น้องหมวยแถวบ้านได้ป่าวน๊า อิอิ

30. ต้องลองสะแล้ว

31. เส้นผมบังภูเขาจีงๆ ขอบคุนคับพี่พง

ข้อมูลหัวข้อ