แสดงผล 1 ถึง 30 จากทั้งหมด 78

หัวข้อ: ZXสีขาววันนี้หลังตึก3ม.รังสิต

ZXสีขาววันนี้หลังตึก3ม.รังสิต

ก็ม่ายมีอารายหรอกครับม่ายรู้ว่าของท่านใดเสียงท่อดังดาบจัยจะวิ้งออกปายทักซักกะหน่อยแต่ดันหายไปซะงั้นได้ยินแต่เสียงท่อดูแล้วน่าจะเปงรถคนในคลับzxน่ะเหงติ๊กเกอร์คุ้นๆ(แต่แม่ค้าร้านข้าวที่ผมนั้งทานอยู่เค้าชมด้วยน่ะว่ารถอารายว่ะคันติ๊ดเดียวเสียงดังฉิบหาย อิ อิ )

ท่าน f กับท่าน m ว่าไงคับ

3. เหมือนรถผมเลยต่างกันที่มันยังอยู่ที่เดิมแค่นั้นแหละ อิอิ
    .
    No Tune No Live

4. กำลังหาซื้อปลายท่อมาใส่อยู่ครับ ตอนนี้เป็นท่อเหล็กสีดำที่ปลายมันอันจิ๊ดเดียวเสียงเลยค่อนข้างเงียบ
    กลัวเปลี่ยนแล้วเสียงดังจังเลย มีรุ่นหรือว่าแบบไหนทรงสวยๆแล้วเงียบๆบ้างมั้ยครับ..
    Honda AF-18 (ขาวจั๊ว)
    Vs.
    ท้ายโด่ง st-191 (แดงเลือดหมู)

จัดไปอย่าให้เสียคับน้า

โสมสรตำรวจ บางเขน
    คะแนน
    7594
    รถ คุณ F แน่นอนเร๊ยย
    ------------
    คุณ pun ลองหาท่อ daytona มาใส่ดูนะครับ เคยใช้ AF-18 กะท่อ day อยู่ เงียบดีมากครับ .. เหมือนท่อเดิมเลย แต่วิ่งปรี๊ดจริงๆ ประทับจายย หายากหน่อยนะครับ สูบตั้ง

7. ขอบคุณมากครับคุณ jokerZX ผมชื่อ ปั้น นะครับ
    **แต่ว่าท่อ daytona รุ่นไหนหรอครับ ทรงยังไง หาซื้อที่ไหน ราคาเท่าไหร่ครับ**
    Vs.

เมือนานมาแล้วมีคนขายอยู่ แต่ตอนนี้เค้าขายได้แล้วล่ะ แต่กว่าจะขายได้ น้านนาน

คะแนน
    7594
    ง่าๆ จะเป็น ท่อดำๆ ทรงเหมือนกะที่ผมลงขายไว้ใน http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=5093
    ------
    ครับ ทรง แบบนี้ แต่ เป็นท่อสำหรับสูบตั้งนะครับ .. คอท่อจะ โค้งขึ้นครับ คุณปั้น .. ขายที่ไหน ไม่ทราบจริงๆครับ ต้องลองวน ไปหาตามเซียงกง หรือไม่ก้อ ลอง post หาไว้น่ะครับ เผื่อใครมีอยู่ จะปล่อย ราคาประมาณ 1000-2000 ไม่น่าเกินนี้นะครับ หายากหน่อยครับ ของแต่ง af-18

10. ถ้าซื้อพวกปลาย PDK ตามคลองถม อันละ 400-500ร้อยมาแล้วตัดต่อเฉพาะตรงปลายจาวิ่งมั้ยครับ
    Vs.

ลองดูเลยคับ ได้ผลยังไง แจ้งข่าวด้วยเน้อ

12. ขอข้อมูลด้วยคาบ อย่กรู้เหมือนกาน

คะแนน
    7594
    ง๊า อย่าเชียวน๊า ...af-18 คันเก่าผมง่ะ เจ้าของเก่าก็ทำอย่างงี้มาน่ะครับ วิ่งเป็นเรือเรย เสียงก้อดัง แถม วิ่งไม่ออกอีก .. top speed ได้ราวๆ 45-50 เองง่ะ ... ผมเอามาเปลี่ยน ใส่ ท่อ daytona ขึ้นมาเป็น 70 เรยง่ะ .. ท่อ ตัดต่ออย่างงั้น ใช้ท่อเดิมๆไปดีกว่าครับ ดีกว่ากันเยอะ... .
    งืมๆ คันเก่าผม ได้กล่องไฟ daytona กะท่อ daytona ใบนึง วิ่งได้ ราวๆ 70 ครับ .. อย่างอื่นเดิม หมดเรยนะ ..
    อยากวิ่งได้ซักเท่าไหร่ล่ะครับ เพื่อนๆจะได้ช่วยกันแนะนำ ได้ถูก ...

14. ก็อยากให้ได้มากที่สุดอะครับ ตอนนี้แค่ไปเพิ่มขยาดลูกสูบมาอย่างเดียวเอง
    ไม่รู้ว่าจาใส่คาร์บูร์ ของอะไรดีเลย แนะนำหน่อยสิครับ

ปล. ตอนแรกซื้อซากเก่าๆ มาให้แฟนขี่เล่นอะครับ ไปๆมาๆ
    อยากแต่งซะง้าน งงตัวเองเหมือนกันครับ อิอิ
    Vs.

คะแนน
    1352366
    อ้างอิง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pun
    ก็อยากให้ได้มากที่สุดอะครับ ตอนนี้แค่ไปเพิ่มขยาดลูกสูบมาอย่างเดียวเอง
    ไม่รู้ว่าจาใส่คาร์บูร์ ของอะไรดีเลย แนะนำหน่อยสิครับ

ปล. ตอนแรกซื้อซากเก่าๆ มาให้แฟนขี่เล่นอะครับ ไปๆมาๆ
    อยากแต่งซะง้าน งงตัวเองเหมือนกันครับ อิอิ
    คาร์บูAF35ฝาขาวครับ เรื่องสูบตั้งละถามผมได้เลยๆ ผมใช้AF27อยู่ โมแบบพอขี่ไปซื้อกับข้าวได้นะ

16. ของคุงมากๆเลยครับ

แต่ คาบู dash ใส่ได้มะคับ พอดีมีที่บ้าน
    Vs.

เทศบาลเมือง รังสิต
    คะแนน
    0

Talking

ขอแก้กางเกง..เอ้ย..ข่าวหน่อยคับน้า ม่ายรถผมแน่ ต้องเป็นรถท่าน F แน่นอนชอบอาวาดแถวมหาลัย คันเนี้ยดังจิงๆๆๆดังไปถึง.. สวนลุม.. จิงใหมท่านสาวก

18. อ้างอิง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ M automatic
    ขอแก้กางเกง..เอ้ย..ข่าวหน่อยคับน้า ม่ายรถผมแน่ ต้องเป็นรถท่าน F แน่นอนชอบอาวาดแถวมหาลัย คันเนี้ยดังจิงๆๆๆดังไปถึง.. สวนลุม.. จิงใหมท่านสาวก
    รถท่านก็ไม่เบาเหมือนกันน่ะ....ความแรงอะ

คะแนน
    7594
    ง่าแร้วรถ คุณปั้นตอนนี้ วิ่งได้เท่าไหร่ล่ะคับ .. หลังจากทำลูกโตมาแร้วน่ะ ชามครัชหน้าเปลี่ยนหรือยังเอ่ย เม็ดครัช บี้เสียรูป หรือยัง ... กล่อง cdi แต่ง ใส่หรือยัง .. สายพาน ตรวจเช็คหรือยัง .. ถ้าสายพานสภาพไม่ดีแล้ว หายสายพานแต่งใส่ซักเส้น ก็ดีน๊า .. คาร์บูเดิมๆ ไปก่อนก็ได้ครับ ..เอาตรงอื่นให้ปึ๊ก ก่อน ระบบส่งกำลัง และ อากาศ น้ำมัน การระบายไอเสีย .... ค่อยๆไล่เช็ค ค่อยๆทำไป เอาของเดิมๆ ให้มัน รีดประสิทธิภาพออกมาให้หมดก่อน แล้วค่อยเริ่ม โมดิฟาย จะดีกว่านะครับ จะได้กำลังที่ค่อนข้างเต็มเม็ดเต็มหน่วย และไม่เสียเปล่านะครับ

ลองทำ ตามที่โจ๊ก บอกเลยครับ ได้ผลยังไงก็มาบอกกันบ้างนะคร้าบ.....
    www.watanabemania-thailand.com เวปไซต์สำหรับคนรักกล้วย

คะแนน
    1738
    เอามาให้ดูครับ
    ภาพที่แนบมา ภาพที่แนบมา คลิกเพื่อดูภาพขนาดใหญ่

ชื่อ: avatar_21261.jpg
ครั้ง: 1001
ขนาด: 16.9 KB
ID: 10890  

เข้ามาแอบดู

23. อ้างอิง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jokeza
    เข้ามาแอบดู
    แอบอยู่ลีแลคโจ๊ก อย่าสับสน รีแลคคืออะไรหว่า

24. ม อ บ ตั ว ด่ ว น

25. มีขายคับท่อเด สูบตั้ง แต่ยังไม่มีรูปเลยคับ รอเอารุปมาลงให้ดูนะคับ

09-1733323 เหน่งคับ ปากน้ำ ไม่ใช่อันที่ผมใส่รถนะ อันนี้มีเพลตกันท่อสีเงินปั๊มเดโทน่า

ขาย 1,300คับ

26. Arrow

ไอ้รถคันที่ว่าเนี่ยจะเป็นใคร..........ถ้าไม่ใช่ ท่านเอฟ

ก็นะเปลือยซะขนาดนั้นไม่ดังได้ไง บ่งบอกความแรงอยู่

( ฟันธงครับ )

27. คันนี้อะคับ คุณติ๊กทายผิดนะคร๊าบบบบบบบบบบบบบบบบ

28. แต่ไม่ใช่ใบนี้นะคับ มันมีเพลตกันท่ออีกใบ1คับ

29. อ้าว..................ไหงเป็นรถท่านไปซะได้หล่ะ คุณ slope เวงกำ

30. 555+ คงเป็นรถผมเองงะ ผมขอประท้วงครับท่านเสียงที่ดังมาจากคาร์บูครับ ท่อผมผ่านมาตรฐาน JMCA เงียบสนิดรับรองได้ยังไงเจอกันก็ทักกันได้นะอิอิอิ

081-5333587 ** 081-8864461
    ตอนนี้ทางร้านได้เปิดให้บริการสอบถามข้อมูล และรูปผลงานผ่านทาง Facebook
    ท่านสามารถหาได้ผ่านทางเมล์ xbar96@yahoo.com ครับ

ข้อมูลหัวข้อ