ติดต่อลงโฆษณา คลิกที่นี่ (โฆษณาเฉพาะ Marketplace คลิกที่นี่)

แสดงผล 1 ถึง 10 จากทั้งหมด 10

หัวข้อ: สอบถามการโม 405

สอบถามการโม 405

พี่ครับ 405 เครื่อง 1600 CC สามารถ Mod ใส่ลูกของเครื่อง 1800 CC

พี่คิดว่า..คุ้ม กับที่จะทำไหมครับ..ได้กำลังมากกว่าเดิมเยอะไหมครับ..

รบกวนชี้แนะด้วยครับ...
    7A-FE IN Site ..

คะแนน
    2628001
    ไม่คุ้มว่ะฝน....รอเปลี่ยนสัญชาติทีเดียวจะดีกว่าเยอะ....เชื่อพี่ดิ...
    ...รับซื้อซากรถทุกสภาพคับ...

http://racingweb.net/forums/showthre...7#post11300577

...หรือมาคุยกันที่นี่ก้อได้นะคับ.. blow_505@hotmail.com

081-586-2625 คร้าบ

ฤดูแห่งการ.....ล้าง..(ผลาญ)..

3. ได้ยินแค่นี้..ก็ชื่นจายและ...อิอิ...วันก่อนผมเห็น Garant Ultima วาง 4G แต่ไม่มี Turbo เครื่องมันจัดมากเลยอ่ะคับพี่
    ท่าจะแรงได้จายมากเลย... ราคาเครื่องแพงไหมว่า 4g 63 คับ

คะแนน
    2628001
    อ้างอิง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ♂ifoni♀ อ่านกระทู้
    ได้ยินแค่นี้..ก็ชื่นจายและ...อิอิ...วันก่อนผมเห็น Garant Ultima วาง 4G แต่ไม่มี Turbo เครื่องมันจัดมากเลยอ่ะคับพี่
    ท่าจะแรงได้จายมากเลย... ราคาเครื่องแพงไหมว่า 4g 63 คับ

.....ถ้า Ultima ตัวเครื่อง 2.0 ก้อเครื่องเดิมเขาอ่ะแหละ....ฝน...อยากวาง4G-63 หรองัย

.....ไม่มีเทอร์โบ พร้อมเกียร์ก้อ 2หมื่นปลาย - 3หมื่นกลางๆอ่ะ....แล้วแต่รุ่นๆของเครื่อง ..

http://racingweb.net/forums/showthre...7#post11300577

...หรือมาคุยกันที่นี่ก้อได้นะคับ.. blow_505@hotmail.com

5. แล้วถ้าเทียบกับเครื่องของ Toyota พี่ว่าอันไหนจะทนกว่ากันครับ..เอาแบบ N/A อ่ะคับ

กรุงเทพที่แสนเน่า
    คะแนน
    17657
    .............เฮ้ย!!! ทำไม ทำแค่นั้นล่ะ ไอ้น้องฝน มานต้องยกเครื่องออกมาเปลื่ยนแคมเปลื่ยนก้านเปลื่ยนข้อ ส่วนฝาส่งไปขัดลื่น หัวฉีดเปลื่ยนเป็นพันซีซี ติ๊กบอส 910 2ตัว เฮดเลสใหม่ เทอร์โบ td-06 เกตหัวม่วงgt2 ปลายท่อไทเทของhk เกียร์เต็ด 2ทาง ........มานต้องประมาณๆนี้ ไอ้น้องฝน ถ้าจะทำเครื่องเดิมให้แรงๆนะ.............................ส่วนที่เอร็งว่าอ่ะ จิ๋มมด.............

คะแนน
    2628001
    ....5555+....เต็มเหนี่ยว....

8. อ้างอิง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 1505JZ อ่านกระทู้
    .............เฮ้ย!!! ทำไม ทำแค่นั้นล่ะ ไอ้น้องฝน มานต้องยกเครื่องออกมาเปลื่ยนแคมเปลื่ยนก้านเปลื่ยนข้อ ส่วนฝาส่งไปขัดลื่น หัวฉีดเปลื่ยนเป็นพันซีซี ติ๊กบอส 910 2ตัว เฮดเลสใหม่ เทอร์โบ td-06 เกตหัวม่วงgt2 ปลายท่อไทเทของhk เกียร์เต็ด 2ทาง ........มานต้องประมาณๆนี้ ไอ้น้องฝน ถ้าจะทำเครื่องเดิมให้แรงๆนะ.............................ส่วนที่เอร็งว่าอ่ะ จิ๋มมด.............
    อะโห..เต็มเหนี่ยวจริง ๆ ด้วยพี่..ผมไม่อยากได้แรงเกินหน้าเกินตาพี่น้า..ผมก็แค่
    อยากลองได้กำลัง แรงม้าขึ้นมาอีกจั๊กกาหน่อย..เหอ ๆ ๆ
    แต่พี่เล่นแบบนี้...จบเห่

9. พอจะมีที่แนะนำทำเฮดเดอร์ 405SRI บ้างมั้ยครับ แล้วราคาประมาณเท่าไหร่ได้ครับ

10. เล่นกับ Header เนี่ยยุ่งยากพอดูเลยนะคับ
    ไม่ค่อยอยากแตะเลย..ขนาดทำน๊อตท่อ Header ยังต้องยกเครื่องออกมาทำ..
    โหยเรื่องยาวเลยคับ

ข้อมูลหัวข้อ