ติดต่อลงโฆษณา คลิกที่นี่ (โฆษณาเฉพาะ Marketplace คลิกที่นี่)

แสดงผล 1 ถึง 8 จากทั้งหมด 8

หัวข้อ: สอบถามผู้รู้เกี่ยวกับปัญหาหน่อยครับ

คะแนน
    183232

สอบถามผู้รู้เกี่ยวกับปัญหาหน่อยครับ

ปัญหามันเกิดอยู่ 2 เร่องครับ คือ

1.เวลารถวิ่งอยู่ถ้ารอบไม่เกิน 2500 และความเร็วไม่เกิน 40 ไฟเครื่องจะไม่โชว์ ต่อพอเกินเมื่อไหร่เกิดอาการโชว์คับ
    2.เวลาวิ่งอยู่ประมาณ 2500 รอบ พอเหยียบคันเร่งขึ้นเกิดปัญหาสดุด และเกิดระเบิดหน้าไอดี

มันเกิดจากอะไรครับ ขอรบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับกลัวเครื่องพัง

ใช้ แก๊ส หรือน้ำมันวิ่งอ่ะครับ

EK Group & The Group's Good Guys
    Kar Racing & V-Pro motor

คะแนน
    183232

เพิ่มเติมครับ

เครื่อง D16Y8 Auto เติมโซฮอล์ 95 ครับ

4. ลองเช็คโค้ด ดูก่อนก็ได้ครับ วิธีเช็ค ลองหาในกระทู้เก่าๆ มีครับ
    Darwin Leopard

ขอนแก่นแดนอิสาน
    คะแนน
    12318791
    เช็คโค๊ดดูครับว่ามันมีอุปกรณ์ไหนเสียหาย

คะแนน
    0
    เซ็นเซอร์ไอเสียหลวมไหม ครับ เคยเป็น

7. อ้างอิง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ระยอง อ่านกระทู้
    ปัญหามันเกิดอยู่ 2 เร่องครับ คือ

1.เวลารถวิ่งอยู่ถ้ารอบไม่เกิน 2500 และความเร็วไม่เกิน 40 ไฟเครื่องจะไม่โชว์ ต่อพอเกินเมื่อไหร่เกิดอาการโชว์คับ
    2.เวลาวิ่งอยู่ประมาณ 2500 รอบ พอเหยียบคันเร่งขึ้นเกิดปัญหาสดุด และเกิดระเบิดหน้าไอดี

มันเกิดจากอะไรครับ ขอรบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับกลัวเครื่องพัง
    กรองน้ำมันเชื้อเพลิงเปลี่ยนนานหรือยังครับ...

8. ต้องเช็ค error code ครับ
    ลองตรวจสอบเบื้องต้นดูแถวๆ ลิ้นปีก ปลั๊ก sensor ต่างๆสายไม่ขาดหรือใกล้จะขาดนะครับ

ข้อมูลหัวข้อ