ติดต่อลงโฆษณา คลิกที่นี่ (โฆษณาเฉพาะ Marketplace คลิกที่นี่)

แสดงผล 1 ถึง 16 จากทั้งหมด 16

หัวข้อ: มีร้านไหนตั้งศูนย์ล้อดีๆบ้าง

Suratthani ,BKK
    คะแนน
    127609

มีร้านไหนตั้งศูนย์ล้อดีๆบ้าง

มีที่ไหนที่ท่านคิดว่าตั้งศูนย์รถขับ4อย่างเราๆได้ลงตัวที่สุด ขับง่ายที่สุด
    เนื่องจากลองที่ดังๆมาหลายที่และ ล่าสุดก้อตั้งกินยางอีก
    เลยไม่รู้จะหันไปหาเจ้าไหนดี
    แชร์ประสบการณ์หน่อยครับ จะได้ไปลอง

2. ที่ลองมาแล้วแจ๋วทั้งถนนและสนาม คือ ก เจริญการยาง กล้วยน้ำไทย กับ Tuned by Lim ครับ

คะแนน
    127609
    พี่โอครับ ก เจริญการยาง อยู่แถวไหนเหรอครับพี่

4. อยู่ริมถนนพระราม 4 ขาเข้าวิ่งจากพระโขนง ก่อนถึงแยกกล้วยน้ำไทย ไม่ห่างจาก ม.กรุงเทพฯ ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kittio : 22/11/08 เมื่อ 11:07:01

5. ยิ้มเซอร์วิส เสนานิคม ตั้งสี่ล้อ 400 บาท ลองแล้วประทับใจรถไร้ริ้วรอย
    SIT INSIDE GARAGE

Mitsu Only & Ralli Art พระราม9 @ OPTION Rev.Up 2010
    คะแนน
    873036
    อีกที่ ที่ผม พี่โหน่ง พี่แก้ว ใช้บริการ เซ็ทศูนย์ล้อสำหรับการแข่งขัน มานานเกือบๆ10ปี
    ก็ที่ พี่ไข่ RTM รามอินทราล้อแม๊กซ์ครับ 300บาท
    แต่ราคาบุคคลทั่วไปน่าจะ 350หรือ400 ครับ
    TAKE OFF Motorsports club ; sport & spirit
    ปัญหา&กิจกรรมการแข่งขันของกลุ่มรถมิตซูบิชิได้ในบอร์ด Take off Motorsports ใน RCweb
    CHONVIRIYA STEEL โรงงาน ชนวิริยะผลิตเหล็ก จำกัด
    ผลิตเหล็กรีดร้อนรูปพรรณ เส้นกลม-เหลี่ยม-ข้ออ้อย

มาตราฐานอุตสาหกรรม เทคโนโลยีการผลิตจากอิตาลี ประสบการ์ณรีดร้อนกว่า 39 ปี
    SQ10 SR24/SQ14 SR24/ SQ9.4 SR24/DB12 SD30-SD40/DB16 SD30-SD40/DB20 SD30-SD40/DB25 SD30-SD40
    ติดต่อ ; สำนักงานใหญ่ ฝ่ายขาย +662-3618726-28
    Plant ; โรงงานสมุทรปราการ +662-3940912-4 / +662-7542941-4

7. อ้างอิง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ พัทยา@MRC#012 อ่านกระทู้
    อีกที่ ที่ผม พี่โหน่ง พี่แก้ว ใช้บริการ เซ็ทศูนย์ล้อสำหรับการแข่งขัน มานานเกือบๆ10ปี
    ก็ที่ พี่ไข่ RTM รามอินทราล้อแม๊กซ์ครับ 300บาท
    แต่ราคาบุคคลทั่วไปน่าจะ 350หรือ400 ครับ
    55...........อยู่ใกล้ที่ทำงานผมเลย ล่าสุดไปให้ช่างเจี๊ยบเซ็ทให้ก่อนไปสัมมนาที่พัทยาเมื่อ พฤที่ 20 พ.ย........นิ่งสนิท ขับสนุก รู้สึกว่าช่วงล่าง Firm ขึ้น ยังกับเปลี่ยนบูชแดงมาแล้วเลย.............55

คะแนน
    127609
    แล้วเค้าปรับพวกค่า แคมเบอร์ แคสเตอร์ โทอิน โทเอ้าท์ (Camber, Caster, Toe-in, Toe-out) ให้ไหมครับ

ืมีที่ไหนที่เค้าพอจะปรับให้ได้บ้างครับเพราะปรกติผมยืนดูเค้าปรับแค่ แคมเบอร์

9. ร้านที่ว่ากันมาทั้งหมด เป็นร้านชื่อดังทั้งนั้น น่าจะตั้งได้ครบตามต้องการครับ

เรื่องการตั้งศูนย์ล้อ ทั้งวิ่งรถบ้าน ทั้งแข่ง ลองปรึกษาน้องก้องดูครับ ลองมาทุกแบบจนลงตัวแล้ว

10. เวลาเมาขับเป๋ทุกทีไม่รู้ไปตั้งศูนย์กันที่ไหนถึงขับตรงว่ะ อิอิ ล้อเล่นน่ะแก้เคลียด

11. ที่เคยตั้งนะ
    วิ่งถนน แคมเบอร์-1ทั้ง4ล้อ โท0ทั้ง4ล้อ

ถ้าอยากเลี้ยวดีๆ แคมเบอร์หน้า-3 หลัง-2ถึง2.5 โท0ทั้ง4ล้อ
    ถ้าจะตั้งหลังให้ได้แคมเบอร์และโทจะต้องมีตัวปรับทั้งแคมเบอร์และโท
    ที่เค้าเรียกว่ากระดูกหมาด้านหลังครับ ไม่งั้นเวลาแคมเบอร์ลบเยอะ มันตั้งโทไม่ได้ตามใจหมาย
    ถ้าอยากตูดไหลหน่อยๆ โทหลังซัก0.3mm กำลังสวย

ตั้ง0ยังไงเค้าก็ต้องปรับทั้ง แคมเบอร์และโทให้อยู่แล้วครับ
    เพราะมุมแคมเบอร์เปลี่ยน โทก็ต้องเปลี่ยน จึงต้องปรับทั้ง2อย่าง
    ส่วนแคสเตอร์รู้สึก STD จะปรับไม่ได้นะ
    อนุบาลทางเรียบ
    MITSUSPORT/TimeDeco/VNS Transport/Proparts
    hYdra EMS

THE PIER Resort & Restaurant
    รีสอร์ทสวยติดเขา ริมทะเล อ่าวคุ้งกระเบน ใกล้หาดเจ้าหลาว-แหลมเสด็จ
    กิจกรรมมหลากหลาย ตกหมึก ดำน้ำ ดูเต่า scuba ชมอ่าว
    ร้านอาหารทะเลสด รสชาติชาวประมง
    เที่ยวทะเล คลิ๊ก www.thepier-resort.com

Booster G Racing Team 12th Aniversary

12. คุณก้องครับ ถ้าตั้งแบบวิ่งถนน เวลาวิ่งจริงมันจะไหลซ้ายเพราะถนนเอียง
    ใช่ป่ะครับ ส่วนข้างหลังที่เรียกกระดูกหมา มันคือชิ้นไหนอ่ะครับหรือ
    ทั้งสองชิ้น มันมีตัวสั้นกับตัวยาว ดังนั้นถ้าจะปรับให้ได้ละเอียดๆก็ต้อง
    หาแบบที่ปรับได้แบบนี้ใช่ป่ะคับ

อาการตูดไหลๆนี่มันยังงัยอ่ะครับ อธิบายที
    ภาพที่แนบมา ภาพที่แนบมา คลิกเพื่อดูภาพขนาดใหญ่

ชื่อ: ortcamber.JPG
ครั้ง: 356
ขนาด: 48.7 KB
ID: 1158227  

13. ทั้ง2ตัวเคค้าเรียกกระดูกหมาครับ
    ตัวยาวตั้งแคมเบอรื ตัวสั้นตั้งโท ถูกต้องแล้วครับ
    แต่ความจริงแล้วมันก็ตั้งหมดทุกตัว ตัวนึงขยับ อีกตัวก็ต้องตั้งตาม
    MITSUSPORT/TimeDeco/VNS Transport/Proparts
    hYdra EMS

รีสอร์ทสวยติดเขา ริมทะเล อ่าวคุ้งกระเบน ใกล้หาดเจ้าหลาว-แหลมเสด็จ
    กิจกรรมมหลากหลาย ตกหมึก ดำน้ำ ดูเต่า scuba ชมอ่าว
    ร้านอาหารทะเลสด รสชาติชาวประมง
    เที่ยวทะเล คลิ๊ก www.thepier-resort.com

Booster G Racing Team 12th Aniversary

Mitsu Only & Ralli Art พระราม9 @ OPTION Rev.Up 2010
    คะแนน
    873036
    อืม ไอ้การตั้งศุนย์แล้ว วิ่งในสนามมันตรง แต่มาวิ่งบนถนนแล้วกินซ้าย
    ของผมก็เป็นเหมือนกันแห่ะ นึกว่าคิดไปเองคนเดียว

พอตั้งให้วิ่งบนถนนตรง พอวิ่งในสนามมันออกขวา แปลกเหมือนกัน หน้ายางกินเสมอปกติ
    TAKE OFF Motorsports club ; sport & spirit
    ปัญหา&กิจกรรมการแข่งขันของกลุ่มรถมิตซูบิชิได้ในบอร์ด Take off Motorsports ใน RCweb
    CHONVIRIYA STEEL โรงงาน ชนวิริยะผลิตเหล็ก จำกัด
    ผลิตเหล็กรีดร้อนรูปพรรณ เส้นกลม-เหลี่ยม-ข้ออ้อย

มาตราฐานอุตสาหกรรม เทคโนโลยีการผลิตจากอิตาลี ประสบการ์ณรีดร้อนกว่า 39 ปี
    SQ10 SR24/SQ14 SR24/ SQ9.4 SR24/DB12 SD30-SD40/DB16 SD30-SD40/DB20 SD30-SD40/DB25 SD30-SD40
    ติดต่อ ; สำนักงานใหญ่ ฝ่ายขาย +662-3618726-28
    Plant ; โรงงานสมุทรปราการ +662-3940912-4 / +662-7542941-4

15. ถนนมันไม่ตรงจริงเอียงซ้าย เอียงขวา ตามสภาพ
    hYdra EMS

16. อ้างอิง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ พัทยา@MRC#012 อ่านกระทู้
    อืม ไอ้การตั้งศุนย์แล้ว วิ่งในสนามมันตรง แต่มาวิ่งบนถนนแล้วกินซ้าย
    ของผมก็เป็นเหมือนกันแห่ะ นึกว่าคิดไปเองคนเดียว

พอตั้งให้วิ่งบนถนนตรง พอวิ่งในสนามมันออกขวา แปลกเหมือนกัน หน้ายางกินเสมอปกติ
    ประเทศที่ใช้รถพวงมาลัยขวา...อย่างบ้านเรา.....ถนนต้องสร้างเอียงซ้ายครับ....เวลาตั้งศูนย์ช่างจะเผื่อไว้...............

ข้อมูลหัวข้อ