ติดต่อลงโฆษณา คลิกที่นี่ (โฆษณาเฉพาะ Marketplace คลิกที่นี่)

แสดงผล 1 ถึง 10 จากทั้งหมด 10

หัวข้อ: ติดตั้งSensor Oil temp

ติดตั้งSensor Oil temp

ติดตั้งSensor Oil temp ของเครื่อง โว1-3 ติดตั้งอย่างไร ต้องใช้อแดปเตอร์หรือป่าวครับเพราะร้อนบอกว่าไม่มีอะแดปเตอร์ของมิตซู ขอบคุณครับ

2. ลองดู นะคับ ตรงหน้าแปลน ที่ยึดกรอง น้ำมันเครื่อง

จะมี น็อตปิดอยู่ 1 รู สามารถใช้รูนั้นได้เลยคับ

ผมใช้ defi อยู่ ก็ใช้รูนั้นคับ
    Rocky Road Team Since 2000
    www.rockyroadteam.com
    Evolution Thailand Club No.02

3. ผมมี เกจ์ 3 สหาย 1 DIN ของมิตซู.........แต่ขาดเซ็นเซอร์ Oil Temp...........ใครมีหรือเคยใช้ยี่ห้ออื่นทดแทนได้ช่วยบอกด้วยครับ.......................

Suratthani ,BKK
    คะแนน
    127609

Talking

อ้างอิง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aeo@scbmin1 อ่านกระทู้
    ผมมี เกจ์ 3 สหาย 1 DIN ของมิตซู.........แต่ขาดเซ็นเซอร์ Oil Temp...........ใครมีหรือเคยใช้ยี่ห้ออื่นทดแทนได้ช่วยบอกด้วยครับ.......................
    เหมือนผมเลยพี่ สายไฟขาดตรงเซ็นเซอร์พอดีต่อไม่ได้ ตอนนี้เหลือสองสหาย
    มีที่ไหนขายบ้างครับ...หาซื้ออยู่เหมือนกันแต่
    ของผมต่อตรงแคร๊งน้ำมันเครื่อง

5. ใน rcweb มีขายคับ ลองหาคนชื่อ boyzone ผมไม่ได้เมม เบอไว้

ถ้าเป็ฯ เทม ที่เป็นไฟฟ้า ซ่อมได้หมดคับ ปรอทไม่ได้คับ

ราคา 1500 ของใหม่นะคับ ถ้าเอาของเก๋าซ่อมประมาณ 800

คะแนน
    127609
    ปรอทครับท่าน หาที่ไหนได้เนียะ

7. ถ้า ปรอท เสียแล้วเสียเลย อด ซ่อม

ผมเคยใช้ hk ปรอทเสียทิ้งอย่างเดียว

8. อ้างอิง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Aun-Evo-Car อ่านกระทู้
    ปรอทครับท่าน หาที่ไหนได้เนียะ
    อั๋นครับ.......Oil Temp ของมิตซู 3 สหาย เป็นปรอทหรือครับ.....ถ้าใช่....สงสัยต้องใช้เซนเซอร์ตรงรุ่นอย่างเดียว.........แล้วจะไปหาที่ไหนล่ะนี่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aeo@scbmin1 : 29/11/08 เมื่อ 18:25:12

คะแนน
    127609
    พี่ปู หรือ พี่ลิ้ม ครับพี่
    ลองถามดู ผมกะคบกับพวกไฟฟ้าแระ ปรอทมันไม่เสียงเเละไฟเตือน บางทีไม่ได้มองเ
    แต่สามสะหายมีไว้ก้อดีคับพี่ ใช้ได้เหมือนกัน ขาดตรงที่ไม่มีเสียงหรือไฟเตือน
    ตอนนี้ขอทำอย่างอื่น พวกบำรุงเยอะคับ กระเป๋าฉีกแระ เพิ่งซื้อประกันชั้น 1ไปค่อยขับสะบายใจหน่อย
    ป.ล. รอผู้จัดการแบ้ง(SCB)อนุมัติเงินซัก แสนสองแสน จะได้จัดชุดใหญ่ อิอิ....
    ล้อเล่นนะป๋า...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Aun-Evo-Car : 25/11/08 เมื่อ 23:34:05

10. อ้างอิง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Aun-Evo-Car อ่านกระทู้
    พี่ปู หรือ พี่ลิ้ม ครับพี่
    ลองถามดู ผมกะคบกับพวกไฟฟ้าแระ ปรอทมันไม่เสียงเเละไฟเตือน บางทีไม่ได้มองเ
    แต่สามสะหายมีไว้ก้อดีคับพี่ ใช้ได้เหมือนกัน ขาดตรงที่ไม่มีเสียงหรือไฟเตือน
    ตอนนี้ขอทำอย่างอื่น พวกบำรุงเยอะคับ กระเป๋าฉีกแระ เพิ่งซื้อประกันชั้น 1ไปค่อยขับสะบายใจหน่อย
    ป.ล. รอผู้จัดการแบ้ง(SCB)อนุมัติเงินซัก แสนสองแสน จะได้จัดชุดใหญ่ อิอิ....
    ล้อเล่นนะป๋า...
    ประกันชั้น 1 scb. ก็มีขาย..........ค่าเบี้ยมี 3 อัตรา ตามเกรดอู่.......เอาไว้ปีหน้าแล้วกัน มีของแถมเป็นผ้าชามัวร์ ด้วย...............................
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aeo@scbmin1 : 5/12/08 เมื่อ 19:47:24

ข้อมูลหัวข้อ