ติดต่อลงโฆษณา คลิกที่นี่ (โฆษณาเฉพาะ Marketplace คลิกที่นี่)

แสดงผล 1 ถึง 30 จากทั้งหมด 35

หัวข้อ: พี่ๆใช้waxเคลือบสีของอะไรกันคับ

พี่ๆใช้waxเคลือบสีของอะไรกันคับ

ยี่ห้ออะไรดี แล้วเครื่องขัดสีหาซื้อได้ที่ไหนคับ

soft 99 authentic gold ครับ ใสกิ๊ง ติดทนนาน

BNRบ้านๆ Guest (บุคคลทั่วไป)
    wolfgang Pinnacle and Pool boy ใช้สลับๆ สามอันนี้เยี้ยมมากงั้บบบ

99/143 Krungthepkreetha 39 Bkk
    คะแนน
    1867991
    ของเพื่อนคับ........จิงๆนะ ไม่ได้กวนนะคับ อิอิ
    BU Car CluB

リーファンサイト

u n a g i t a t e
    r a c i n g p r o j e c t
    ปั๊ ม น้ำ มั น S C ปิ โ ต ร เ ลี ย ม
    Gokudō (極道) Unbreaken
    Speed D Carcare Ladphrao 101

ฝั่งธนบุรี เอกชัย14 และวงเวียนราม5 อ.ฝาง เจียงใหม่
    คะแนน
    10970944
    ผมใช้แอมเวย์ครับ ก็พอได้นะครับ

+<= ค น ขี้ เ ม า ค ลั บ =>:+

:+ <= Thonburi Member.=>:+

:+:+: เด่น ออโต้ซาร์รอน ลาดพร้าว101:+:+:

:+:+: คอมพิวเตอร์โปรดักส์ยูไนเต็ด :+:+:

:+:+: tel 02-937-3301 :+:+:

6. แอมเวย์ ราคาถูกดีคับ

7. แมคไกวส์ Goldclass ครับ
    John <<GooD-oLd-CaR>>
    Special THANKS
    FOR

M-MAX SPEED PARTY DRFT Competition2009
    Achilles DRFT Competition STREET OF GOD2009
    AUTOPOLIS ADB RACE MAGAZINE DRFT2009
    SUPERCAR THAILAND2009
    SUPERCLUB THAILAND2009
    SPEEDX ON AIR FM89.5 : Sunday: 1600-1700
    SPEEDXTV Truevision79 : Sunday: 2200
    http://www.klangbattery.com
    จำหน่ายแบตเตอร์รี่ บริการส่งและติดตั้ง ฟรี!!

PTT-Achilles-Toyotire-Mcquair-Nitto-Siszler-Opt.4-GTR-Carper-Fast-Race-แต่งรถ-MotorTrack-Automobil

รถผมสีดำ ชอบแบบบฉ่ำๆ ก็พวกตระกูลคาร์นูบ้าครับ แต่เช็ดออกยากส์ แต่เงาฉ่ำจริงๆ

NVCLUB#000

2JZ-GTE

[ลำ] [ลูก] [กา]~[กา] [เสด]
    คะแนน
    11787245
    ใช้ไปเรื่อยอ่ะคร๊าบ อิอิ

~{ SUREFIRE }~
    " โตแล้ว.....ไม่เจ็บหรอก "
    [[ ~ สอง พัน สอง ... ท่อง รา ตรี ~ ]]

ソフトドリンク スプライト。

ขาย Volvo 850 van ปี 97
    http://racingweb.net/forums/showthre...lvo-850-van-97

รับจัดทัวร์ ทุกที่ ทุกแนว ราคาและบริการเป็นกันเอง
    ประทับใจ ทุกระดับ สนใจติดต่อมาได้เลย 08 - 9748 - 6495

10. ผมใช้ แมกไกว อ่ะครับ

ถ้าสีมีเมทัลลิค ก็ใช้รุ่น เบอร์ 21

ถ้าสีไม่มีเมทัลลิค ก็ใช้รุ่น Tex wax 2.0 ครับ

พาณิชธน&บางใหญ่
    คะแนน
    1363972
    ไม่รู้คับ แต่ไปให้พี่เอ๋ Ideas ล้างคับเงาแว๊ป

ใช้ของ kit คับ...ถูกดีคับ

Bangkok, Thailand, Thailand
    คะแนน
    1999399
    ถามหน่อยครับ

สีรถผมมันเป็นสีแบบเก่า
    สีผสมแว็กในตัว ยี่ห่อประมารว่า สปีด อะไรทำนองนี้น่ะครับ

ถ้าผมขัดสีเอง จะมีสีของรถติดมาที่ผ้าด้วย

ยิ่งไปขัดที่ร้าน ร้านบ่นว่า เปลี่ยนลูกขนแกะไปตั้งหลายอัน
    และแนะนำว่า สีแบบนี้ไม่ควรขัดที่ร้าน

สีมันออกนิ่มๆ น่ะครับ

ไม่ทราบว่า ถ้าผมจะหาน้ำยาขัดเคลือบเองซักชุด
    น่าจะเป็นแบบไหนครับ

คะแนน
    1216219
    แมคไกวส เบอร์ 21 ครับ
    MoNey Can'T Buy SkiLL&Style

TAKE OFFMotorsports club ; sport & spirit

MITSU ONLY SERVICE

PROTECH ECU

หะ~~มี่ เชอร์วิส

R[E]UNiON!!

Sponcered By Waste Gate Ta Nong

ผมใช้ Meguiar's เบอร์ 21 กับ Meguiar's Flagship ครับ
    AdVaNcE

The Perfect Experience For Advance

- Kong Service
    - k&m service
    - bear -r honda

- re-map by balloon.com

16. อ้างอิง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Vasuta.com อ่านกระทู้

สีผสมแว็กในตัว ยี่ห่อประมารว่า สปีด อะไรทำนองนี้น่ะครับ

ถ้าผมขัดสีเอง จะมีสีของรถติดมาที่ผ้าด้วย

ยิ่งไปขัดที่ร้าน ร้านบ่นว่า เปลี่ยนลูกขนแกะไปตั้งหลายอัน
    และแนะนำว่า สีแบบนี้ไม่ควรขัดที่ร้าน

ไม่ทราบว่า ถ้าผมจะหาน้ำยาขัดเคลือบเองซักชุด
    เคยทำสีมาใหม่รึเปล่าครับ เพราะผมเคยซื้อรถจากบางเต้นท์ เค้าเก็บสีมา แต่ไม่พ่น แลคเกอร์ เวลาเคลือบสีจะมีสีติดผ้าออกมาเลย

แต่ตอนหลังทำสีเอง (สีเดิม) ปรากฏว่าหลังจากนั้น ไม่มีสีติดออกมาอีกเลยครับ

17. ผู้ใช้งานนี้ขอบคุณ บุคคลทั่วไป. สำหรับกระทู้นี้:

Vasuta.com (27/11/08)

[ลำ] [ลูก] [กา]~[กา] [เสด]
    คะแนน
    11787245
    อ้างอิง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Vasuta.com อ่านกระทู้

ของผมก้อสียี่ห้อ สปีด นะคร๊าบ ก้อขัดเคลือบได้นะ

ที่คุณบอกว่าสีติดออกมา ผมว่าไม่ได้พ่นแลคเกอร์

หรือเริ่มบางมากแล้วล่ะมั้งค๊าบ เรื่องสีไม่ค่อยถนัด

~{ SUREFIRE }~
    " โตแล้ว.....ไม่เจ็บหรอก "
    [[ ~ สอง พัน สอง ... ท่อง รา ตรี ~ ]]

ソフトドリンク スプライト。

ขาย Volvo 850 van ปี 97
    http://racingweb.net/forums/showthre...lvo-850-van-97

รับจัดทัวร์ ทุกที่ ทุกแนว ราคาและบริการเป็นกันเอง
    ประทับใจ ทุกระดับ สนใจติดต่อมาได้เลย 08 - 9748 - 6495

19. ผู้ใช้งานนี้ขอบคุณ นู๋แดง~รองเท้าเหลือง สำหรับกระทู้นี้:

คะแนน
    12547110
    Meguiar's เบอร์ 21 กะ เบอร์26

แล้วก้อ Auto Glym Super resin แหล่มๆๆ
    สนับสนุนการแข่งขันโดย
    " อู่ Mitsu Only รามอินทรา 19"
    " Protech E.C.U. By RALLI///ART Thailand "
    " ปั๊ม NGV รามอินทรา กม 6.5 "
    " VNS Transport Co ., Ltd. "
    " Initial G Club "
    " Take-Off Motors Sports : Sports & Spirit "

Special Sponsor By Peak Power Shop

กรุงเทพฯ-เชียงใหม่ ไปๆ มาๆ
    คะแนน
    2548381
    ใช้แอมเวย์ครับ

เหตุที่ใช้เพราะ

1. พ่อขาย (เคยเป็นตัวแทน สมัยเออรี่รีไทร์ใหม่ๆ เป็นอาชีพเสริมของข้าราชการมากกว่า 90% ทั่วประเทศ )

2. สังเกตเห็น คาร์แคร์ใช้กันมาก ซึ่งราคาขัดสีในคาร์แคร์เหล่านั้นประมาณ 400-1000 บาท แต่ไอ้น้ำยาแอมเวย์ มันขวดละ 400 กว่าบาทเองง่ะ โห......ขัดให้ลูกค้าคันนึง มันซื้อใหม่ได้ขวดนึงเลย จากนั้นก็เลยขัดเองโดยตลอดครับ

ส่วนเครื่องขัดสีนั้น ซื้อตามห้างทั่วไปก็ได้ครับ ตัวละ 500 +- แบบที่เสียบกับปลั๊กจุดบุหรี่ จริงๆก็ไม่ค่อยแรงเท่าไหร่หรอก ไว้ขัดเล่นเพลินๆ เป็นกิจกรรมยามว่าง

้ถ้าจะให้แรงดีจริงๆนั้น ก็สว่านไฟฟ้านี่แหละครับ หาซื้อแป้นขนแกะมาใช้ ปั่นกระจุยเลย เงาแว๊ป ชัวร์

แต่ใช้บ่อยๆ ไม่ดีนะครับ สีจะบาง ยิ่งถ้าเป็นรถใหม่ๆ แลคเกอร์เคลือบสี คุณภาพสูงจากโรงงานจะหลุดหายไป ใช้สำหรับลบรอยขีดข่วนหรือรอยขนแมวลึกๆเท่านั้นจะดีกว่า

ดีที่สุด ก็มือเราเนี่ยแหละครับ ขัดเล่นๆ วนๆ ไป เพลินๆดีครับ ออกกำลังกาย กำลังแขนไปในตัว
    ศิษย์เก่า ตามด้านล่าง เรียกคุยได้ครับ พี่น้องไม่ทิ้งกัน....

ราชวินิตบางเขน รุ่น 06

ราชมงคล วิทยาเขตปทุมธานี (เกษตรปทุมฯ) ภูมิทัศน์ ปวส. รุ่น 10/ป.ตรี รุ่น 04

แม่โจ้ รุ่น 67 (ป.โท สิ่งแวดล้อม)

สวนดุสิต กจ.ด. รุ่น 03 (ป.เอก การศึกษา)

TAKE OFF Motorsports club : sport & spirit

Mitsu Society Club Chiang-Mai

MITSU ONLY SERVICE

อ้างอิง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Vasuta.com อ่านกระทู้

ผมก็เคยเป็นเหมือนกันครับ ซื้อรถเต๊นท์มาเค้าเก็บสีมาแต่ไม่พ่นแล็คฯให้ เลยเป็นแบบนี้ครับ
    ผมขัดทีก็ใจหายที นานๆขัดทีดีกว่าครับ และควรขัดด้วยตัวเองจะดีที่สุด เลือใช้ยาเคลือบที่
    ไม่มีส่วนผสมของยาขัดจะไม่ทำลายสีครับ

23. ผู้ใช้งานนี้ขอบคุณ AWD_IMP สำหรับกระทู้นี้:

Bangkok, Thailand, Thailand
    คะแนน
    1999399
    ของคุณ อสูรลูกรัง ใช้ของอะไรเหรอครับ

อ้อ รถผม คือ ไปทำสีมาใหม่ ที่ ตจว น่ะครับ
    เค้าว่ามันเป็นสีของมัน (ผลสแล็กแล้ว) ไม่ต้องผ่นทับ (เค้าว่างั้น)

Mother ครับ WMP จัดให้
    ขออภัยเดิมๆ

คะแนน
    21474855
    ปกติก็ แอมเวย์

ซัก 3 เดือนก็เอากาน่าขัด

ปีนึงก็เอาไปให้อู่สีขัดทีนึงครับ

ไม่กลัวสีจาง เพราะรถเก่าแล้ว

อิอิอิ

27. ปกติจ้างเค้าล้างใช้ แต่ถ้าล้างเองใช้ แมกไกว์ครับ

สะพานกรุงธน(ซังฮี้) + ขอนแก่น + ดอยเต่า
    คะแนน
    3492422
    แอบเชียร์ AUTO GLYM คริ คริ

พระราม3 และประชาชื่น
    คะแนน
    1291891
    Chemical Guys --- Wet Mirror ครับ เงาลื่น...
    WHEN WE DO RIGHT NOBODY REMEMBERS,WHEN WE DO WRONG NOBODY FORGET.

ไม่สนิท !!! อย่าล้อเล่น

zymol,chemical guy jet sealครับ แค่นี้พอใจแระ
    แต่ตอนนี้ก็แอบเล็งๆpaste wax บางตัวไว้เหมือนกัน เพลินครับทำเอง

ของคุณ อสูรลูกรัง ใช้ของอะไรเหรอครับ

อ้อ รถผม คือ ไปทำสีมาใหม่ ที่ ตจว น่ะครับ
    เค้าว่ามันเป็นสีของมัน (ผลสแล็กแล้ว) ไม่ต้องผ่นทับ (เค้าว่างั้น)
    ยี่ห้ออะไรก็ได้ครับ เลือกเอาตามใจชอบและกำลังทรัพย์เลยครับ เพียงแต่เป็นwaxคาร์นูบาก็พอ
    เอาแบบที่ไม่ผสมยาขัดสีนะครับ ไม่งั้นมันจะสีหลุดทุกทีที่ใช้แล้วจะมีปัญหากับสีรถได้ภายหลัง
    ของผมงบไม่มาก เลยใช้ของSOFT99ก็พอครับ รุ่นauthentic เกรดของผมใช้gold
    จริงๆมันมีให้เลือกหลายเกรดเลย มีทั้งsilver gold titanium อะไรทำนองนี้ ราคาไม่ถูกไม่แพงคับ
    ของผม700-800มั้งครับตอนนั้น

ขัดสีนานๆทีค่อยขัดก็ได้ครับ ปีนึงไม่ควรขัดเกินสองครั้ง แต่ลงwaxอ่ะเคลือบไปเลยคับ บ่อยๆได้เลย
    หลังล้างรถทุกครั้งยิ่งดีเลยครับ

อ้อ...amwayหรือยี่ห้ออื่นๆที่เพื่อนๆตอบๆมาก็ดีนะครับผมก็ใช้สลับอยู่ แต่เท่าที่ลองผมติดใจpoor boy กะPinnacle ที่สุดอ่ะ แต่แหม๋...ราคาก็ใช่เล่น

32. Mother & Swissvax ครับ ที่สุดของน้ำยาครับ

menzerna..
    สุนทรี

.........................................

ข้อมูลหัวข้อ