ติดต่อลงโฆษณา คลิกที่นี่ (โฆษณาเฉพาะ Marketplace คลิกที่นี่)

แสดงผล 1 ถึง 30 จากทั้งหมด 54

หัวข้อ: ใครมีวิธีบอกให้รถคันหน้าปิดไฟตัดหมอกท้ายบ้างครับ?*

ศรีทวารวดี ศวรปุณยะ*
    รายการบล็อก
    5
    คะแนน
    21474861

Cool ใครมีวิธีบอกให้รถคันหน้าปิดไฟตัดหมอกท้ายบ้างครับ?*

เห็นเปิดกันจัง.. เด๊วนี้เห็นตอนกลางวันก็เปิด สงสัยซื้อรถมากลัวไม่คุ้ม
    ขับตามทีไร ต้องคอยบ่นให้คนนั่งข้างฟังทุกทีเลย โดยเฉพาะต้องรถติดหลังรถคุณท่านเหล่านี้
    ผมเลยอยากจะทราบว่าเพื่อนๆมีวิธีไหนให้รถคันข้างหน้ารู้ตัวว่าคันหลังเดือนร้อนบ้างไหมครับ?

คะแนน
    11241118
    พยายามมาหลายวิธีแล้วคับ แต่ไม่ได้เรื่องเลย

ก็เลยคิดซะว่า ขนาดฟ้าใส เค้ายังคิดว่าหมอกลงเลย

ก็คิดไปซะว่า การรับรู้เค้าคงไม่ดี เราคงไปบอกอะไรเค้าไม่ได้หรอก
    +++ T.O. PACKING +++

Ni_K_Ei & V-PRO

3. เปิดไฟสูงใส่ตลอดทางถ้ายังไม่สามารถแซงรถคันที่เปิดได้..แต่ถ้าแซงได้ก็จะแซง..

คะแนน
    872510
    ไม่รู้จะบอกยังงัย

ขับตามทนแสบตาไม่ไหว บางทีก็หลับตาขับมันเลย ฮ่าๆๆ

คะแนน
    1128784
    เอาปืน BB ยิงไฟตัดหมอกมันเลยครับ อิ อิ ล้อเล่นนะครับ
    ผมก็เจอรถประเภทนี้บ่อยก็ไม่รู้ว่าจะทำยังไงเหมือนกัน...
    เดิมพันกีฬาทาง SBOBET / VIP / GV BET ได้ที่ตัวแทนในประเทศไทยโดยตรง
    หรือลุ้นไพ่คาลิโนออนไลด์ G CLUB เราก็เป็นตัวแทนในประเทศไทยแบบถูกต้อง
    สนใจโทรมาขอ User ได้ที่ 089-104-4007 ไม่มีขั้นต่ำ ตลอด 24 ชม.
    กสิกรไทย
    กรุงเทพ
    ไทยพานิชย์

พระราม 2 & รังสิต & คลอง 3
    คะแนน
    5180199
    ผมก็รำคาญนะ แต่ลองมาคิดดูดีๆแล้ว มันก็ไม่ได้แทงตาอะไรมากมาย อยู่ในขั้นที่พอรับได้ครับ

เจอก็แซงไปครับ ถ้าเจอซีนอน ตามหลังก็ปล่อยเค้าแซง ขับรถใจเย็น สบายใจดีครับ
    2 Jz GTE + Garrett M33 & Fcon V Pro Tune By pom_vr2
    190E VIP Fabulous 12.09 Sec @ 1.7 Bar^^"

รายการบล็อก
    5
    คะแนน
    21474861

Talking

อ้างอิง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kart-1 อ่านกระทู้
    เอาปืน BB ยิงไฟตัดหมอกมันเลยครับ อิ อิ ล้อเล่นนะครับ
    ผมก็เจอรถประเภทนี้บ่อยก็ไม่รู้ว่าจะทำยังไงเหมือนกัน...
    ผมเคยคิดแบบนั้นนะ อิอิ

9. ถ้าไม่รีบก้อให้คันหลังแซงเรามาคั่นไว้

แต่ถ้ารีบก้อแซงเขาไปก้อจบแล้วคับ....... แค่นี้ก้อมองไม่เห็นไฟตัดหมอกหลังเขาแล้วคับ
    www.ntsslidecar.com

บริการรถ Slide 24 ชม. 081-8386336, 082-9955588

My Social Networking

Add ติ๊ต่าง on Facebook
    Add ติ๊ต่าง on Linkedin Visit ติ๊ต่าง's Youtube Channel
    คะแนน
    17369689
    ชนแม่งให้ไฟแตก -*-

รอรถติดแล้วเดินลงไปบอก -*-

แต่ ... ง่ายสุดปลอดภัยสุด คือเปลี่ยนเลนแล้วแซงไปซะ

S/mileage - 夢見る15歳

11. ขับแซงไปข้างหน้า ละเปิดหมอกหลังใส่1วิ แล้วปิด

แต่ส่วนตัวแล้วขับหลบไปเลยมากกว่า
    ขายและรับเติมน้ำยาเครื่องดับเพลิงติดรถ บ้าน และโรงงานทุกชนิด ราคาพิเศษคร้าบ

08-1818-5680

http://rcweb.net/forums/showthread.php?p=2581107

Bangkok, Thailand, Thailand
    คะแนน
    258842
    อ้างอิง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ติ๊ต่าง อ่านกระทู้
    ชนแม่งให้ไฟแตก -*-

รอรถติดแล้วเดินลงไปบอก -*-

แต่ ... ง่ายสุดปลอดภัยสุด คือเปลี่ยนเลนแล้วแซงไปซะ
    คิดเหมือนกันเลย อันแรกนะ

อิอิ

ชนให้แตกเลย แสบตา

"ปิดไม่เป็นค่ะ"

หัดอ่านคู่มือซะบ้างนะ แสด
    neon club
    thai land

http://neonclubthailan.siamforum.com/
    http://rcweb.net/forums/forumdisplay.php?f=261

"ชมพู... น้ำเงิน... เข้มเกิน คลายลง"
    "เก่าใหม่ ครูคง รักแน่แท้ นิรันดร์"
    หนูขอไปเรียนที่รัฐสภาแลกกันได้ไหม?

"อตฺตานํ อุปฺปมํ กเร เราจะทุ่มเท พลังกายใจ"

โครงการณ์มหาวิทยาลัยในฝัน ทำให้ฉัน "ไม่มีที่จอดรถ"

- 0 8 0 - 5 5 0 - 5 0 5 8 -

คะแนน
    16034801
    อ้างอิง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ WizardOnWeb อ่านกระทู้
    เจอก็แซงไปครับ ถ้าเจอซีนอน ตามหลังก็ปล่อยเค้าแซง ขับรถใจเย็น สบายใจดีครับ
    เห็นด้วยครับ ใจเย็นครับ ส่วนใหญ่ผมก็จะทำแบบนี้ครับ
    **รับทำmold และ ฉีดพลาสติกขึ้นรูปทุกประเภท แถมยังรับออกแบบ ตกแต่งภายใน บ้าน คอนโด ด้วยครับ
    มีเสื้อผ้าเด็กมาขายด้วยครับ https://www.facebook.com/pages/Chic4...74435395944656

01-8499084 เบสครับ

Onnut / Pravat / New Airport

Add Denn on Facebook Add Denn on Google+
    คะแนน
    21474859
    แซงได้ก็แซงครับ

เพราะเราก็เปิดตัดหมอก หน้า

Suratthani ,BKK
    คะแนน
    127609
    มันมีประโยชน์ถ้าใช้ให้เป็น เช่นเวลาถอยทำให้มองเห็นชัดขึ้น เวลาฝนตกหนัก(หนักมาก)ช่วยให้คันหลังมองเห็นได้ในระยะไกลๆ
    แต่ถ้าเปิดกลางวัน หรือฝนไม่ตกแต่ก้อเปิด อันนี้ไม่มีประโยชน์ถือว่าใช้ผิดประเภท
    ผมเคยลืมปิดเจอกระบะขับบี้ตูด พอมองหน้าปัทเอ้าลืมปิดแต่ไม่รู้มันจะจี้ทำส้น..ีนอะไร
    ไม่ได้มีไว้โชว์คับ แต่มีไว้ใช้ให้ถูกที่ถูกทาง

16. ผู้ใช้งานนี้ขอบคุณ Aun-Evo-Car สำหรับกระทู้นี้:

chang (2/12/08)

ขอนแก่นแดนอิสาน
    คะแนน
    12318791
    ทำใจครับ

18. เป็นเรื่องน่าเบื่อแห่งปีเรื่องนึงเลย
    แม้ว่าแรกๆมีคำเตือนเป็นภาษาอังกฤษ จนเดี๋ยวนี้ เตือนเป็นภาษาไทยก็ตาม ปุ่มก็ไม่ได้อยู่ในวิสัยที่สามารถพลาดไปโดนได้ ไม่รู้เหมือนกันว่าจะไปเตือนยังไง
    เคยแซง แล้วก็เปิดใส่ ของเราคงไม่สว่างเท่ารถรุ่นใหม่ๆ มั๊ง ปล่อยแซงก็ยังไม่ปิด
    แต่บางคันรู้ โดนเปิดไฟสูงใส่อีก

คิดว่าจะตัดเป็นคำเตือนแปะไว้ตรงหลังรถ ดีมั๊ย
    เปิดไฟตัดหมอกเมื่อจำเป็น เห็นใจเพื่อนร่วมทาง
    ใช้สมองเป็นอาวุธ ใช้ความบริสุทธิเป็นเกราะกำบัง

19. ผู้ใช้งานนี้ขอบคุณ shamp สำหรับกระทู้นี้:

ขับแซงแล้วดึงเบรคมือหักซ้ายให้รถหมุนกลับ 180 องศาแล้วเข้าเกียร์ถอยหลังอย่างรวดเร็วพร้อมคืนพวงมาลัยให้ตรง จากนั้นยิงไฟสูงสวนไปตลอดทาง

NVCLUB#000

2JZ-GTE

คะแนน
    1128784
    อ้างอิง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ palmmee อ่านกระทู้
    ผมเคยคิดแบบนั้นนะ อิอิ
    วันนี้ก็เจออีกเเระก็เลยรีบเเซงๆไปตามที่หลายๆคนเเนะนำ
    แต่ผมว่าคันหลังผมก็รับกำต่อไปอีกไม่จบไม่สิ้น
    เดิมพันกีฬาทาง SBOBET / VIP / GV BET ได้ที่ตัวแทนในประเทศไทยโดยตรง
    หรือลุ้นไพ่คาลิโนออนไลด์ G CLUB เราก็เป็นตัวแทนในประเทศไทยแบบถูกต้อง
    สนใจโทรมาขอ User ได้ที่ 089-104-4007 ไม่มีขั้นต่ำ ตลอด 24 ชม.
    กสิกรไทย
    กรุงเทพ
    ไทยพานิชย์

รายการบล็อก
    5
    คะแนน
    21474851
    เพิ่งมีรถขับ ในรถมีปุ่มไร กดเปิดให้หมด ใช้งานให้คุ้มกะที่จ่ายตังไป (เซงเป็ด)
    always be myself...............no one can make me

รายการบล็อก
    5
    คะแนน
    21474861

Talking

อ้างอิง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ washira อ่านกระทู้
    ขับแซงแล้วดึงเบรคมือหักซ้ายให้รถหมุนกลับ 180 องศาแล้วเข้าเกียร์ถอยหลังอย่างรวดเร็วพร้อมคืนพวงมาลัยให้ตรง จากนั้นยิงไฟสูงสวนไปตลอดทาง
    ผมว่าพี่น่าจะเป็นผู้กำกับหนังนะ..

เมืองดอกบัว/บางแสน

Add Jen@171 on Facebook
    Visit Jen@171's Youtube Channel
    คะแนน
    2428550
    อ้างอิง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ washira อ่านกระทู้

โหดไปไหมพี่ตั้ว
    อู่สัญชัย_Service
    กะเรกะราด
    Club JZ
    Mercedes Mania

ถ้าไม่รู้จริงก็อย่าพูด เงียบไปเลยแสดด!!

อ้างอิง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MeowRacing อ่านกระทู้
    เพิ่งมีรถขับ ในรถมีปุ่มไร กดเปิดให้หมด ใช้งานให้คุ้มกะที่จ่ายตังไป (เซงเป็ด)
    คิดเหมือนผมเลย มีปุ่มอะไร ฟังก์ชั่นอะไรให้มา เล่นเปิดแม่มหมดเลย

If ain't a Rotor it' s not a Motor

สุขุมวิด ร้อยสาม
    คะแนน
    2622485
    ผมว่าเขาคงเลิกขับรถไปเรยอะ ถ้าโดนการเตื่อนแบบนี้

.

.

.

.

พาณิชธน&บางใหญ่
    คะแนน
    1363972
    เมื่อก่อนเคยติดเห็นว่ามันสวยไม่คิดว่าจะทำให้คนตามหลังเดือดร้อน พอมาเจอกะทู้มีคนต่อว่าเยอะ เลยต่อเป็นไฟเบรก ผมคิดว่าน่าจะปลอดภัยขึ้น(ความคิดผมนะ)แต่ขายรถไปแล้วคับ เลยมาเล่าสู่กันฟัง

คะแนน
    2241016
    ผมว่าแซงไปนี่ล่ะ เป็นวิธีแก้ปัญหาที่ดี

แต่พอเอาเข้าจริง ๆ เจอกับตัวเองเนี่ย ผมว่า มันก้อคาใจนะครับ
    อยากจะถามเขาว่า ที่เปิดเนี่ย มันได้อะไรไหม อยากทราบคำตอบจริง ๆ

ถ้าเปิดตอนฝนตกหนัก หรือหมอกหนา ก้อว่าไปอย่าง

ที่ผมเจอบ่อยสุดเป็นรุ่น Vios ตัวก่อนอ่ะครับ ตัดหมอกเค้าสูงดีจัง ระดับสายตาพอดีเลย
    แล้วใครเคยเจอรุ่นไหนกันบ้างอ่ะครับ

29. อ้างอิง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ washira อ่านกระทู้
    DK มาเองเลยครับงานนี้ ......... ส่วนเป็นผมคงไม่ขอร้องให้เขาปิดหรอกครับ

จะใช้วิธี ปล่อยห่างๆ เดี๋ยวก็จะมีแท๊กซี่มาเสียบแทนเองแหละครับ

แต่ถ้าปล่อยห่างไม่ได้นะ ยิงไฟสูงใส่กระจกเลยครับ แสบตากันมั่งล่ะ

คะแนน
    18061151
    คงต้องทำใจ อย่าไปสนใจมัน แซงๆไปให้พ้นๆคันนั้น คงจะดีที่สุด

กรุงเทพฯ-เชียงใหม่ ไปๆ มาๆ
    คะแนน
    2548381
    คนที่บอก เฉยๆ ให้แซงไป อย่าคิดมาก ฯลฯ

ผมก็ทนนะครับ แต่เจอบ่อยๆเค้า มันรำคาญมาก ยิ่งเวลาติดไฟแดง แล้วมันอยู่หน้าเราเนี่ย ผมต้องเลื่อนรถไปใกล้ท้ายมันมากๆ เพื่อให้ไฟมันไม่แยงตา

ไม่รู้จะเปิดกันทำไมนักหนา จะอ้างความปลอดภัยหรือ ผมว่าทำอย่างนี้มาก่อให้เกิดอุบัติเหตุมากกว่า ถ้ารถคันหลังโดนไฟแยงตาแล้วกะระยะเบรคไม่ถูก ชื่อก็บอกอยู่แล้วว่าไฟตัดหมอก แล้วพวกท่านจะเปิดหาอะไร

ที่เจอบ่อยคือ VIOS ครับ เปิดแทบทุกคัน รำคาญมาก รองลงมาก็พวกรถแต่ง ที่เจาะไฟใส่กันเองอยู่เหนือท่อไอเสีย อยากจะเอาหนังสติ๊กยิงให้แตก รู้มั๊ยมันแสบตาคนอื่นเค้า
    ศิษย์เก่า ตามด้านล่าง เรียกคุยได้ครับ พี่น้องไม่ทิ้งกัน....

ราชวินิตบางเขน รุ่น 06

ราชมงคล วิทยาเขตปทุมธานี (เกษตรปทุมฯ) ภูมิทัศน์ ปวส. รุ่น 10/ป.ตรี รุ่น 04

แม่โจ้ รุ่น 67 (ป.โท สิ่งแวดล้อม)

สวนดุสิต กจ.ด. รุ่น 03 (ป.เอก การศึกษา)

TAKE OFF Motorsports club : sport & spirit

Mitsu Society Club Chiang-Mai

MITSU ONLY SERVICE

32. ผู้ใช้งานนี้ขอบคุณ Keng_maejo สำหรับกระทู้นี้:

ลาดกระบัง - สาทร

Follow ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม On Twitter Add ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม on Facebook
    คะแนน
    21474852
    ยิงทิ้ง อิอิ

ส่วนใหญ่ขับแซงครับ จนปัญญา

ไม่รู้จะทำอย่างไร
    ~ มีขุนแผนเป็นตะกร้า ก็สู้สตราด้าคันเดียวไม่ได้หรอก ~
    ไทยสมุทร ซ.

ข้อมูลหัวข้อ