ติดต่อลงโฆษณา คลิกที่นี่ (โฆษณาเฉพาะ Marketplace คลิกที่นี่)

แสดงผล 1 ถึง 8 จากทั้งหมด 8

หัวข้อ: ถามเกี่ยวกับแคท เอาอะไรมาใส่แทนได้บ้างถ้าจะขาย

Arrow ถามเกี่ยวกับแคท เอาอะไรมาใส่แทนได้บ้างถ้าจะขาย

เกี่ยวกับแคตตาไลติคอะครับ

ถ้าเอาไปขายแล้วจะเอาอะไรใส่แทนครับ
    ค่าใช้จ่ายจะอยู่ที่เท่าไร สำหรับท่อที่จะเอาไปใส่แทนแคต

*หรือท่านใดมีท่อที่ใส่แทนแคตขาย pm บอกผมหน่่อยนะครับ ขอบคุณครับ

แยกเกษตร+ถ.กิ่งแก้ว
    คะแนน
    7902012
    เอาท่อแป๊บเปล่าๆใส่แทนครับ

ค่าเดินท่อประมาณ ร้อยสองร้อย

เอาแคทออกกลิ่นท่อเหม็นนะคร้าบ

3. ผู้ใช้งานนี้ขอบคุณ End สำหรับกระทู้นี้:

pokemon (24/11/08)

4. ท่ออ่อนไงครับ จะได้รับแรงสั่นสะเทือนจากตัวเครื่องได้ด้วยราคาซื้อไหม่ตามร้านท่อไอเสียก็แพง
    เหมือนกันน่าจะเกือบถึงพัน ถ้าหาตามเชียงกงก็ไม่เกินประมาณอันละ 2-3 ร้อยบาท

5. ผู้ใช้งานนี้ขอบคุณ RTNET@EK สำหรับกระทู้นี้:

6. ที่ร้านท่อจะมีหน้าแปลน ขายให้ไหมครับ แบบว่าจะไปซื้อมาเชื่อมเองจะได้ประหยัด อิอิ

คะแนน
    21474851
    อ้างอิง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pokemon อ่านกระทู้
    ที่ร้านท่อจะมีหน้าแปลน ขายให้ไหมครับ แบบว่าจะไปซื้อมาเชื่อมเองจะได้ประหยัด อิอิ
    จ้างร้านท่อทำ 300 บาท

ซื้อของมาทำเองหน้าแปลน 200 +เศษท่อ 30 บาท+ค่าน้ำมัน.......

+ค่าความลำบากในการทำ.....

เป็นผมให้ร้านมันทำเหอะท่าน......

ปล. ถ้างบจำกัดตัดหน้าแปลน cattalytic converter ที่ถอดออกมาใช้ซะ
    เพราะคนที่รับซื้อแคตเขาไม่คิดค่าหน้าแปลนหายครับ
    "บุญแล้วทูนหัว มีผัวขับ EK"

8. ผู้ใช้งานนี้ขอบคุณ tamazung สำหรับกระทู้นี้:

9. กลัวโดนร้านมันฟันเอาอะ ร้านท่อไม่ค่อยชอบเข้า อิอิ

10. จจจจจ

ลองเข้าไปสอบถามก่อนก็ได้ครับ หน้าแปลนถ้าอยากประหยัดก็ตัดเอาจาก cat นั่นแหละ
    เพราะตอนขาย คนซื้อ cat เขาไม่สนหน้าแปลนอยู่แล้วครับ ราคาเท่ากัน ถ้าจะขาย cat อยู่แล้ว
    น่ะครับ

(เคยขาย cat เก่าไปได้ 1800 บาท นะครับ ไม่รู้ถูกเปล่านะ )
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย RTNET@EK : 25/11/08 เมื่อ 09:53:47 เหตุผล: จจจ

11. ผู้ใช้งานนี้ขอบคุณ RTNET@EK สำหรับกระทู้นี้:

12. ผมว่าร้านท่อจัดการได้แน่นอนคับ แต่ยังไงระวังเค้าเชียร์ให้ใส่ พวกท่อเกลียว จะหลายตังค์คับ

13. ผู้ใช้งานนี้ขอบคุณ TankEk สำหรับกระทู้นี้:

pokemon (25/11/08)

ข้อมูลหัวข้อ