ติดต่อลงโฆษณา คลิกที่นี่ (โฆษณาเฉพาะ Marketplace คลิกที่นี่)

แสดงผล 1 ถึง 10 จากทั้งหมด 10

หัวข้อ: **...รบกวนสอบถามเรื่องผ้าบุหลังคาหน่อยครับ...**

**...รบกวนสอบถามเรื่องผ้าบุหลังคาหน่อยครับ...**

..อยากรบกวนสอบถามพี่ๆ เรื่องทำความสะอาดผ้าหลังคาหน่อยครับ พอดีผ้าหลังคารถผมมันดำๆเปรอะๆ
    เคยเอาไปที่คาแคร์ เสียเงินไป 400 เค้าเอาน้ำยามาขัดให้ ก็ยังดูไม่ค่อยขาวเท่าไหร่ ไม่ทราบว่าพอจะมีวิธีทำให้มันขาวๆสะอาดๆเลยไหมครับ ใครมีประสบการณ์รบกวนด้วยครับ...

คะแนน
    21474851
    ผมใช้น้ำยาทำความสะอาดที่มีขายทั่วไปก็ออกนะ ขาวโบ๊ะเลย
    ซื้อมา 800 มั้งนานและใช้ฉีดใส่ตรงสกปรกแล้วเอาฟองน้ำ
    สะอาดเช็ดๆก็ออกครับ
    "บุญแล้วทูนหัว มีผัวขับ EK"

3. ผู้ใช้งาน 2 คน ขอบคุณ tamazung สำหรับกระทู้นี้:

--JZ-- (24/11/08), flukoda (24/11/08)

4. ตามของพี่ต้นเลยครับ

5. อ้างอิง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tamarat อ่านกระทู้
    ผมใช้น้ำยาทำความสะอาดที่มีขายทั่วไปก็ออกนะ ขาวโบ๊ะเลย
    ซื้อมา 800 มั้งนานและใช้ฉีดใส่ตรงสกปรกแล้วเอาฟองน้ำ
    สะอาดเช็ดๆก็ออกครับ
    ฝากทำให้ด้วยดิ......

6. ของผมใช้ meguiar's carpet&interior cleaner ประมาณ 800 บาท ฉีดแล้วเช็ด ขาวดีครับแต่เมื่อยคอน่าดู (ขนาดปากกาเปื้อนเสื้อยังเช็ดออกเลย)

7. ซื้อที่ไหนคับ ของผมเลอะมากเลย มียี่ห้อไรมั้งคับ
    (((((( d(- _ -)b ))))))

คะแนน
    1872568
    น่าสนคับ

แล้วผ้ามันจะเป็นขลุ้ย ไหมคับ
    เรา รัก ในหลวง

คะแนน
    6563888
    มียี่ห้ออะไรบ้างอะครับ
    อยากทำความสะอาดเหมือนกัน

10. meguiar's ยี่ห้อนี้ดีครับ

คะแนน
    21474851
    อ้างอิง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ k_crevice อ่านกระทู้
    ฝากทำให้ด้วยดิ......

มาที่บ้านดิ่เดี๋ยวแบ่งน้ำยาขัดให้มี 1 แกลลอน 5 ลิตร
    "บุญแล้วทูนหัว มีผัวขับ EK"

ข้อมูลหัวข้อ