ติดต่อลงโฆษณา คลิกที่นี่ (โฆษณาเฉพาะ Marketplace คลิกที่นี่)

แสดงผล 1 ถึง 6 จากทั้งหมด 6

หัวข้อ: สอบถามเรื่องถังน้ำมัน

สอบถามเรื่องถังน้ำมัน

เวลาเติมน้ำมัน(โซฮอล 95) เต็มถัง จะมีน้ำมันหยดใต้ถังทุกครั้ง เป็นเพราะสาเหตุใดครับ ช่วยวิเคราะห์ให้หน่อยครับ

2. ถ้าเป็นน้ำมันจริงก็รั่วสิครับ ตรวจสอบก็เติมเสร็จก็ให้ช่างในปั๊มนั่นแหละ ลองดูใต้ถังให้ว่ามันไหลมาจาก
    ทางไหนและก็ตามขึ้นไปดูนะครับ

3. ผู้ใช้งานนี้ขอบคุณ RTNET@EK สำหรับกระทู้นี้:

--JZ-- (24/11/08)

เค้าเติมเต็มจนล้นอ่ะป่าว

หรือว่ารั่วที่สาย ก่อนถึงถัง

ถ้ารั่วที่ถัง น้ำมันคงหมดไวกว่าปกติอ่ะครับ

ลองเช็คดูครับ อันตรายอ่ะ

EK Group & The Group's Good Guys
    Kar Racing & V-Pro motor

5. ผู้ใช้งานนี้ขอบคุณ kungking5 สำหรับกระทู้นี้:

--JZ-- (24/11/08)

6. น่าจะรั่ว หรือว่า ร้น มากกว่านะคับ
    ******อย่างอื่นไม่น่าจะใช่คับ******

ขอนแก่นแดนอิสาน
    คะแนน
    12318791
    ลองเช็คดูที่วาล์วตรงถังครับวาล์วระบายอากาศเคยเป็นครับเปลี่ยนใหม่หายเลย

8. ขอบคุณทุกคนครับ เดี๋ยวลองเข้าศูนย์เช็คดูครับ

ข้อมูลหัวข้อ