ติดต่อลงโฆษณา คลิกที่นี่ (โฆษณาเฉพาะ Marketplace คลิกที่นี่)

+ ตอบกระทู้
แสดงผล 1 ถึง 14 จากทั้งหมด 14

หัวข้อ: ข่าวอุบัติเหตุที่แดร็กอเวนิว

รังสิต คลอง 2 ลำลูกกา
    คะแนน
    5377350

ข่าวอุบัติเหตุที่แดร็กอเวนิว

อ่านแล้วรู้สึกว่าเหมือนพวกเราที่ชอบความเร็ว รักรถ แต่งรถ เป็นพวกไม่ดีเลย โดยความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ สำนวนข่าวนี่ประมาณว่าพวกเราเหมือนเด็กแว้นยังไงก็ไม่รู้ ทั้งที่การจัดแข่งขันก็ถูกต้อง บอกตรง ๆ นะครับสำนวนข่าวอ่านแล้วรู้สึกแย่กับหนังสือพิมพ์มาก ตำรวจก็ให้ข่าวแบบสร้างภาพมากกว่าให้ข้อเท็จจริง อุส่าห์แข่งกันในสนามแล้ว ยังไม่วายมาปิดกั้น กิจกรรมอันเป็นกิจกรรมหนึ่งเดียวของคนที่รักรถ รักความแรง ที่จะแสดงออกได้อย่างถูกกฎหมาย แล้วอย่างนี้จะให้ไปแข่งบนถนนหลวงหรือไงครับ
    ขอโทษนะครับอ่านแล้วมันขึ้นจริง ๆ
    LONG LIVE THE KING

แจกเงิน น้ำมันขึ้น หุ้นตก ทองแพง ....อดทนกันไป

คนที่รักคุณที่สุดคุณคิดว่าใคร...สำหรับผมแล้วคือ พ่อ กับ แม่ ครับ
    ขอบคุณที่ทำให้ผมเกิดมาครับ.....

คะแนน
    21474852

เหนื่อย แต่ก็มีความสุข DTAC & AIS

มันไม่มีใครอยากให้เกิดหรอก.....อุบัติเหตุเนี่ย

ได้แต่พยามป้องกันให้มันเสี่ยงน้อยที่สุด

อะไรที่เกี่ยวกับความเร็ว มันต้องระมัดระวังเป็นพิเศษ ทั้งคนขับ ผู้ชม แล้วผู้จัด

ใช่แต่เฉพาะรถยนต์เท่านั้น Motor Sport ทุกชนิดแหละ
    Sunny Thailand

Ninja Racing!

ยิ น ดี ใ ห้ คำ ป รึ ก ษ า เ กี่ ย ว กั บ Nissan Sunny B11 น ะ คั บ !!!

0 - 8 9 - 8 9 - 7 1 - 2 6 7 N i n j a B 1 1 !

Bangkok, Thailand, Thailand

My Social Networking

Add OaTT_B14 on Facebook
    คะแนน
    21474854
    นานาจิตตังครับ ว่ากันไปเรื่อย รักรถ ชอบ รถ ชอบความเร็ว คนชอบ มีมาก คนไม่ชอบ ก้อมีมากเช่นกัน อย่าไปใส่ใจเลยครับ ของแบบนี้อยู่ที่มุมมองมากกว่า คนที่ไม่เข้าใจ ไม่ว่าจะเป็นอะไรๆก้อไร้สาระ ไม่ดี ไปหมดล่ะครับ

กระแสอนาคต

Sunny-Thailand No.15

Shift_Expectations_Nissan

ขับเล่นๆ เย็นๆ ไข่

5. เหตุมันไม่น่าจะเกิด แต่มันก็เกิด ไม่มีใครอยากให้มันเกิดขึ้น เราไม่ควรจะไปโทษว่าใครผิดใครถูก ต่อเราต้องมาป้องกันไม่ให้มันเกิดขึ้นอีกดีกว่า

Onnut / Pravat / New Airport

My Social Networking

Add Denn on Facebook Add Denn on Google+
    คะแนน
    21474859
    กระทู้ ไม่อยากให้แสดงความคิดเห็นกันมากน่ะครับ

เ พราะ บอร์ดกลาง ก็หลาย กระทู้ล่ะ

เอาเป็นแสดงควาามเสียใจกันดีกว่าน่ะ

สนามก็ไม่อยากให้เกิด เรื่อง ที่เกิด
    ผู้จัดก็ไม่คิดว่าจะเป็น
    คนดูก็ควรต้องรู้ว่า อะไรคือ อะไร
    นักแข่ง ยิ่งไม่คิดเรื่อง ที่เกิดทั้งหมด

ฉะนั้น... ผมขอล่ะกันน่่ะ

7. ผู้ใช้งาน 3 คน ขอบคุณ Denn สำหรับกระทู้นี้:

DaySpeed (25/11/08), OaTT_B14 (25/11/08), นายเจี๋ยมเจี้ยม (25/11/08)

รามอินทรา พระยาสุเรนทร์
    คะแนน
    21474852
    จบ....

9. ปิด
    Sunny Thailand no.072

กระแสอนาคต

https://www.facebook.com/CarraceThailand

แหล่งรวบรวมภาพรถแต่งรถแข่งต่างๆทั้งภายในและภายนอกประเทศ^^

สำหรับทีม/คลับ และบุคคลที่สนใจ ต้องการทำลิ้นหน้าหรือชุดแต่งสำหรับตัวนอกหรือแบบที่ต้องการเพื่อการจัดจำหน่ายต่อ ทางเรามีบริการเปิดโมและแม่พิมพ์ และจำหน่ายในราคาส่ง 081-626-0906 นุ ออเดิฟฟฟฟฟ

รังสิต คลอง 2 ลำลูกกา
    คะแนน
    5377350
    ขอโทษครับวันนั้นอ่านแล้วใจร้อนน่ะครับ
    ปิด จบ ถูกต้องนะคร้าบบบบ.......
    LONG LIVE THE KING

แจกเงิน น้ำมันขึ้น หุ้นตก ทองแพง ....อดทนกันไป

คนที่รักคุณที่สุดคุณคิดว่าใคร...สำหรับผมแล้วคือ พ่อ กับ แม่ ครับ
    ขอบคุณที่ทำให้ผมเกิดมาครับ.....

คะแนน
    1524730
    น่าสงสารครับขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

กรุงเทพ /นนทบุรี
    คะแนน
    5060190
    ไม่มีใครอยากให้เกิดเรื่องแบบนี้ จบ ด้วยค๊ะ
    ฟันเธอ...Gang # No.9634
    kitty Gang

h E l l o _K i T t y................Z a a

คะแนน
    7594278
    ไม่รู้หนังสือพิมมันเขียนข่าวมาได้ไงครับ แม่งหาว่าคนที่ไปแข่งรถที่คลอง5 แข่งรถกันผิดกฎหมาย อ่านแล้วขึ้นเลยครับ
    สนับสนุนความเมาโดย

ร้ า น ล ง แ ด ง พ ร ะ ร า ม 2

14. ของมันมีพลาดกันบ้าง เป็นธรรมดาคับ ยังไงก้อยังรักรถแต่งคับ
    สุขใดไหนจะเท่า ล้วงกระเป๋าแล้วเจอตังค์
    มีตังค์แล้วค่อยแต่ง
    อยากแรงอยู่ที่ใจ อยากไวอยู่ที่ตังค์

พระราม 2 กอ ทอ มอ
    คะแนน
    1510651
    โดนส่วนตัวนะครับ.. ปกติผมก็ชาวบ้านทั่วไป.. ไม่สนใจเรื่องรถซิ่งอะไร.. ถ้าอ่านข่าวที่เกิดขึ้นก็ต้องมองภาพของรถแข่ง มันก็พวกเด็กซิ่ง ไร้สาระ

แต่ดันมาซื้อ ซันนี่ B14 ขับ ก็เลยเข้ามาขอความรู้ในนี้.. ความรู้ ความเข้าใจ มันเปลี่ยนไปอ่ะครับ..

สาเหตุที่คนอ่านข่าวแล้วเข้าใจผิดก็เพราะรายละเอียดในข่าวมันไม่ชัดเจน..เพราะเนื้อหาส่วนใหญ่มันต้องลง "ละคร" กะ "โฆษณา" อ่ะนะ... กรรมมันก็เลยมาตกอยู่กับคนที่ไปแข่งรถ .. ทั้งที่ไม่เกี่ยวกัน ส่วนสาเหตุเกิดจากอะไร.. หลายๆ ท่านก็คงจะทราบกันดีอยู่..

แต่นิดนึงนะครับ.. อย่าให้เรื่องนี้กลายเป็นไฟไหม้ฟาง.. ผ่านแล้วผ่านไป.. อยากให้พี่ๆ น้องๆ ที่มีใจรักรถแข่ง ชอบแข่งรถแบบถูกกฏ.. ช่วยกันผลักดัน มาตรฐานความปลอดภัยในการแข่งขันให้เทียบกับ ตปท. ให้ได้.. อย่างน้อยก็เพื่อประโยชน์ของพวกเราๆ ท่านๆ โดยตรง..

+ ตอบกระทู้

ข้อมูลหัวข้อ