ติดต่อลงโฆษณา คลิกที่นี่ (โฆษณาเฉพาะ Marketplace คลิกที่นี่)

แสดงผล 1 ถึง 16 จากทั้งหมด 16

หัวข้อ: รถเดิม ๆ ไปติดกล่อง E=Manage มีผลแค่ไหนครับ

Cedia MkIII Guest (บุคคลทั่วไป)

รถเดิม ๆ ไปติดกล่อง E=Manage มีผลแค่ไหนครับ

ใช้ cedia อยู่ครับ เดิม ๆ
    อยากไปใส่กล่อง e-manage ไม่ทราบว่าจะมีผลสักแค่ไหนครับ

พอประมาณได้ปะคับ ว่าน่าจะได้สักกี่ม้า
    เรื่องวิ่งดีขึ้น คิดว่าน่าจะดีขึ้นอยู่แล้วอะครับ
    แต่อยากรู้ว่าถ้าทำมาแล้วมันจะคุ้มมั๊ยครับ

รบกวนทีครับ

เป็นผมทำเครื่องให้มัน กินง่าย+ถ่ายคล่อง ก่อนครับ

คะแนน
    12547110
    ถ้าเดิมๆๆเลยติดเห็นผลนิดหน่อย อัตราเร่งการต่อเกียร์จะดีขึ้น

แต่ถ้าทำฝาช่วยแล้วก้อทำอย่างอื่นเพิ่มนิดหน่อยจะเห็นผลมากกว่า

ส่วนจะคุ้มหรือไม่คุ้มอยู่ที่ตัวคุณเอง ไม่มีใครบอกได้อ่ะคับ

บางคนแรงขึ้นนิดหน่อยก้อว่าคุ้ม แต่บางคนอาจจะไม่พอใจกันความแรงกับเงินที่เสียไปเลยว่าไม่คุ้ม
    สนับสนุนการแข่งขันโดย
    " อู่ Mitsu Only รามอินทรา 19"
    " Protech E.C.U. By RALLI///ART Thailand "
    " ปั๊ม NGV รามอินทรา กม 6.5 "
    " VNS Transport Co ., Ltd. "
    " Initial G Club "
    " Take-Off Motors Sports : Sports & Spirit "

Special Sponsor By Peak Power Shop

4. เงินเกือบๆ 2 หมื่น ค่ากล่อง+ติดตั้ง+จูน กับผลที่จะได้กลับมา

ส่วนตัวผมว่ามันไม่คุ้มค่ากับการลงทุนเท่าไหร่ ในกรณีที่ไม่คิดจะทำอะไรต่อนะครับ

มีรุ่นพี่ ใช้ 3S GE เดิมๆอยู่ ก็คนจูนเขาเคลมไว้ว่า E-manage จูนแล้วได้เพิ่ม 20 ม้า

คะแนน
    2433009
    มีผลแน่นอนครับ แต่จะมากหรือน้อยต้องขึ้นอยู่กับคนจูนและองประกอบของเครื่องด้วย

ส่วนเรื่องคุ้มค่าหรือไม่นั้น ขึ้นอยู่กับเจ้าของตังครับ .....

คะแนน
    5598552
    อ้างอิง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Speytro_Karn อ่านกระทู้
    เป็นผมทำเครื่องให้มัน กินง่าย+ถ่ายคล่อง ก่อนครับ
    ช่ายเลยครับ กินง่าย + ถ่ายคล่อง + จูนกล่องเป็นอันเสร็จเห็นผลแน่นอน ครับ

๓๒๓ Mazda Speed

7. ผมว่าไม่ค่อยต่างเท่าไรอะครับ

facebook http://facebook.com/chaiimport

chai import shop อ่างศิลา

8. กล่องมีหน้าที่ ทำให้รถสมบูณย์ได้เท่าที่เครื่องตัวนั้นจะทำได้ ไม่ได้ทำให้แรงครับ ไม่รู้ว่าผมเข้าใจถูกต้ดงหรือเปล่าวครับ

จขกท คับ Guest (บุคคลทั่วไป)
    อ้อ ลืมบอกไปอีกครับ เกียร์ a/t
    เดิม ๆ ก็วิ่งได้ 190 อยู่แล้ว แต่อยากให้รอบมาเร็วกว่านี้หน่อย
    ปลายไหลได้อีกนิดก็น่าจะโอเคแล้วอ่ะคับ

กินง่าย ถ่ายคล่องนี่ไงอ่ะคับ
    ลงท่อสูตรมาแล้ววิ่งดีขึ้นนิดหน่อย อยากได้เพิ่มกว่านี้
    ถ้าทำฝาที่ว่าเนี่ย มันใช้งบประมาณทะไรอ่ะคับ

ได้ยินมาว่า e-mange จูนแล้วน่าจะได้ 20 ม้าเหมือนกัน
    แต่ผมไม่แน่ใจว่ามันจะถึงร๊ออ
    กะใช้เดิม ๆ ไปก่อนจนเครื่องมันเก่า แล้ววาง 4g63t Evo 7 ไปเลย
    แต่ตอนนี้ขอให้มันจี๊ดกว่านี้สักนิ๊ดดดด

หรือไปเซตโบบูสต่ำ ๆ ดีกว่าครับ

10. มีผลน้อยมาก

บางคนจูนเน้นแรงม้าทีรอบสูงๆ กะเอาให้แรงม้าสูงสุดออกมาเยอะๆ
    ลูกค้าจะได้พอใจ
    แต่โดยรวมในกร้าฟ แรงบิดน้อย วิ่งบนถนน ไม่ค่อยดี
    ก็มีให้เห็นบ่อยๆ
    If your car doesn't look good.
    Just make it fast.
    Because goin' fast,........................ is lookin' good.

My Social Networking

Add TOO! KORAT on Facebook
    คะแนน
    1864352
    ถ้าเครื่องเดิมๆ
    ก็เบาเท้าขึ้น รอบเเว๊ตเร็ว เกียร์1-2-3จัดจ้าน เกียร์4เดินดี

ถ้าSet Turbo
    เคยทำไป 4G93 ใส่ในเดิมๆ หัวฉีดเดิมๆ
    Turbo TD-05 + ประเก็น ช.ประเก็น 1เเผ่น
    ตบท้ายด้วย E-MANAGE บูช 0.8
    เกียร์4 วิ่ง200 เกียร์5 เทอร์โบหมด 215
    เจ้าของรถเป็นพระเอกลิเก ใช้งานทุกวัน
    ผ่านมา4เดือนเล้ว ไม่มีปัญหาคับ

(ผมว่าน่ะมันอยู่ที่องประกอบเครื่อง กับความเข้าใจของคนจูนท์น่ะคับ)
    ...

" Thank To Group Person. "

R&C

FAST HUNTER

สุมิต การช่าง โคราช

OPP'S วายริ่ง + ไก่ ชิมวาวล์

P Automax Korat + ทองนพคุณอะไหล่

Monster Perfect Slide On + Nts Slide Car

F-Con Vpro By ตู่! โคราช

Photo By วงในเอนเตอร์เทนเมนท์

Monster Perfect + Gods Racing Project

" อู่สหมิตร โคราช ผู้สนับสนุนหลัก อย่างเป็นทางการ "

จะอ้าง...ทำไม! + มีคำพูด...ตลอด! + สู้ไม่ได้...อย่าใส่ร้ายผม!

.

ChiangMai ThailanD
    คะแนน
    1486262
    มาเก็บความรู้ ....

หาได้ถามถนนทั่วไป
    คะแนน
    3143181
    ขึ้นเนี่ย คงไม่เยอะหรอกครับ แต่เนียนนี่แน่นอนครับ
    11X CLUB No.21

มีปากก็พูดไป น้ำลายไม่ต้องซื้อ

จะออกแนวใหลมากกว่า จะรู้สึกว่ารถใหลขึ้นแต่ไม่มาก

15. ผลน่าจะแตกต่างจากเดิมนิดหน่อยครับ แต่มีแน่นอน
    ไม่มากจนทำให้รู้สึกผิดปกติไปเลย คงไม่

คิดถึงจริงๆเจ้าเทา
    Liverpool F.C.
    BIJIN CluB BY KonG&Lai

คะแนน
    21474848
    ดีขึ้นไม่มากครับ ทำพร็อตจาดีกว่า

ข้อมูลหัวข้อ