ติดต่อลงโฆษณา คลิกที่นี่ (โฆษณาเฉพาะ Marketplace คลิกที่นี่)

แสดงผล 1 ถึง 5 จากทั้งหมด 5

หัวข้อ: รถดริฟ..จำเป็นต้องใช้หม้อลมเบรคมือหรือไม่

รถดริฟ..จำเป็นต้องใช้หม้อลมเบรคมือหรือไม่

คือเห้นญี่ปุ่นหลายคันเป็นเบรคมือเดิมๆ หรือไทยก็เช่นเดียวกัน

แต่ระดับหัวแถวประเทศไทยก็ใช้หม้อลมเบรคมือ

ถามต่อเลยแล้วที่ใช้กันอยู่เป้นหม้อลมเบรคมือโดยเฉพาะหรือก็เอาหม้อลมธรรมดามาแปลงใส่
    แล้วถ้าจะทำ ที่ไหนรับทำมั่งครับ ค่าทำด้าม เท่าไหร่
    ขอบคุงค้าบ

2. มาตอบให้ครับ... ไม่ทราบได้ไปยังอ่ะนะ

เรื่องหม้อลมเบรคมือนี่ บอกตามตรงว่าไม่จำเป็นครับ ยิ่งเริ่มหัดอย่าเพิ่งครับ เนื่องจากเบรคมือหม้อลมมันจะดึงดีและรนแรง แต่มีข้อดีที่มันทนจับติดง่าย ดึงเมื่อไรก็เอี๊ยดเมื่อนั้น ง่ายๆ ครับ ไม่มีอะไรมาก

แต่ทำไมรถแถวหน้าใช้ เพราะ ความง่ายและบางทีเบรคมือมีเอาไว้แก้สถานการณ์ครับ แต่งมุมอะไรแบบนี้ แต่ถ้าเริ่มเล่นยังไม่จำเป็นครับ มันโครตแพงเลย ส่วนที่ถามว่าเอาหม้อลมเบรคมาใช้ได้หรือไม่ ได้ครับ...แต่ต้องลูกใหญ่ๆ หน่อย ดึงนี่ เอ๊ยดแน่นอน

3. เบรคมือเดิมเนี่ยละสุดยอด แต่มันดึงได้ไม่บ่อย เวลามันร้อน มันไม่ค่อยจับ
    ได้รถมาใหม่ๆก็ถอดชุดเบรคหลังออกมาขัดและตั้งระยะ ก็โอเคแล้ว

จำเป็นไหม?

ส่วนตัวผมโคตรจำเป็นเลย มันทำให้ง่ายขึ้นเยอะสำหรับมือใหม่

DONMUANG VIPHA33,35

My Social Networking

Add DUKE_68 on Facebook
    Visit DUKE_68's Youtube Channel
    รายการบล็อก
    1
    คะแนน
    21474855
    ตามถนัดเลยคับ ลองดูอาจจะถนัดก็ได้ ไม่มีกฎตายตัวคับ

WWW.SHOP68.NET

SHOP68 PAGE : http://www.facebook.com/Shop68ByDuke

WWW.SHOP68.NET
    LINE : DUKE68

แล้วแต่ชอบครับ
    LIFT on Slide Car สถานะเลิกกิจการ
    Screen Garage

ข้อมูลหัวข้อ