ติดต่อลงโฆษณา คลิกที่นี่ (โฆษณาเฉพาะ Marketplace คลิกที่นี่)

แสดงผล 1 ถึง 8 จากทั้งหมด 8

หัวข้อ: อยากทราบ R11 เติมโซฮอล 95 ได้มั้ยครับ

อยากทราบ R11 เติมโซฮอล 95 ได้มั้ยครับ

อยากทราบ R11 เติมโซฮอล 95 ได้มั้ยครับ ปกติเติมแก๊สแต่แก๊สจะแพงแล้วเลยว่าจะเปลี่ยนมาเติมโซฮอล กลัวมีปัญหาเลยมาถามครับ ขอบคุณมากครับ

2. ผมใช้ตั้งแต่ เติม 95 ธรรมดา แล้วเปลี่ยนมาใช้ โซฮฮล 95......ล่าสุดมาลงเอยที่ 91 ธรรมดา....เพราะผมใช้สลับกับแกส
    ก็ไม่มีปัญหาอันใดครับ

3. โซฮอล 95 ใช้ได้ครับ แต่อย่าเติมแช่ไว้ในถังเดี๋ยวมันจะบูดครับ

ยังไงใจก็ชอบ 95 อยู่ดี อิอิ

คะแนน
    2436
    เติมปนกันหลายอย่างเหมือนกัน (จะเจ๊งมั๊ยเนี๊ย !!!) ...

แต่ส่วนใหญ่ใช้ LPG ... อิ อิ ..

กรุงเทพ โชคชัย4
    คะแนน
    12
    ใช้เบนซิล91ดีกว่าจะที่ได้ถามช่างเครื่อง ตอนนี้ถูกด้วย

6. ผมเติมโซฮอล 91 มาได้ซักระยะแล้วครับ(ประมาณ 3 เดือน) ยังไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ

7. ใช้โซฮอล91 มาเกือบปีแล้วครับ โซออล95 ก็ได้ ถ้าอยากให้เร่งขึ้นดีก็ใช้95 หรือ 91 คับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tnc_nong : 30/12/08 เมื่อ 09:58:14

8. ไม่ใช้โซฮอลแล้วครับ ใช้ 95 แทน

เนื่องจากโซฮอล ทำลูกลอยพัง สายต่อน้ำมันยุ่ยด้วยครับ

แต่จริงๆถ้าพวกพี่ๆใช้กันทุกวันไม่เป็นไรหรอกครับ แต่ที่นี้ผมดันชนแล้วในถังเป็นโซฮอล 95 ไง มันเลยเน่า กัดพลายติก กับยาง พังเลยยังไงใช้ได้ครับ วิ่งดีด้วยละ โซฮอล 95 นะครับ

แต่โซฮอล 91 ผมไม่เคยใช้แหะ เบนซิน 91 ก็ เทียบกับโซฮอล 95 ผมว่าใช้โซฮอล 95 วิ่งกว่านะครับ

ข้อมูลหัวข้อ