ติดต่อลงโฆษณา คลิกที่นี่ (โฆษณาเฉพาะ Marketplace คลิกที่นี่)

แสดงผล 1 ถึง 21 จากทั้งหมด 21

หัวข้อ: frontier dmax strada เลือกไรดีครับ

frontier dmax strada เลือกไรดีครับ

พอดีกำลังจะซื้อรถกระบะ มาใช้งานครับ เอาไว้ขนของบ้างครับ ครั้งนึง ประมาณ 700โล-1ตันพันตัน อะครับ แล้วก็จะใช้ไปติดต่องานด้วยอะครับ เลือกรุ่นไหนดีครับ ใครใช้รุ่น แนะนำหน่อยครับ ผมต้องการรถที่วิ่งปลายดีๆๆหน่อย อะครับ เพราะบางทีต้องทำเวลา ขอถามเป็นข้อๆๆนะครับ ถ้าพี่ใช้ ขอรายละเอียดหน่อยได้ไหมครับ ว่ามี ข้อดี ข้อเสีย อะไรบ้าง ราคาอะไหร่ เป็นยางไง กินน้ำมันขนาดไหน ปลายวิ่งได้เท่าไหร่ ช่วงล่างเป็นยังไง เบรคด้วย ขอโทษนะครับที่ถามเยอะ ครับ
    รบกวนหน่อยนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย evomimi : 27/11/08 เมื่อ 08:12:10

Vista , CA 92081
    คะแนน
    15987413
    ถ้าในช้อยส์ที่ว่ามากับรถที่ให้เลือก ผมเลือก Dmax คับ ถ้าคิดจะบรรทุกหนักขนาดนั้น ก็ต้องเสริมช่วงล่างอีกล่ะคับ ส่วนที่ว่าเน้นปลาย ผมว่าเเต่ละยี่ห้อมันไม่ต่างกันมากนะคับ เน้นเเชสซีเเข็งๆ ไว้บรรทุกดีกว่า

ปล. เคยใช้ Navara คับ วิ่งตัวป่าวดีกว่า ยี่ห้ออื่นมาก เงียบ เเรงดี ต่อเนื่อง เกาะถนน เเต่พอบรรทุกหนัก สมรรถนะรวมๆ สู้ Dmax 3.o ไม่ได้อ่ะคับ รถเดิมๆทั้งคู่เลยนะ เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ
    N2 ลาดพร้าว 87

ขาย TourStage X-BLade CB FORGED Full set >> 19,000 บาท ลดเหลือ 17,500 บาท
    ขาย เบอร์ ViP UseD AIS เติมเงิน เบอร์ 0 8008 87654 >> 5,000 บาท
    ขาย N81 2GB สภาพไม่มีเสีย ใช้งานได้ครบทุกฟังค์ชั่น เเต่กรอบโทรม >> 2,400 บาท
    ขาย Driver Titleist 983K , 975D ก้านโม UST , Nv 65 Gram เเละ Putter Odyssey # 1, Wedge Cleveland Loft 58 เเละอื่น

http://racingweb.net/forum/showthread.php/817700 << ขายที่ดิน 9ไร่ 200 วา บางนา-ตราด กม.13 จากถนนใหญ่ 200 เมตร 95 ล้านครับ 0800887654 NATTY

3. ผู้ใช้งานนี้ขอบคุณ มรดกพ่อ สำหรับกระทู้นี้:

evomimi (27/11/08)

4. ใช้เรนเจอร์แล้วจะติดใจ

อ้างอิง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ evomimi อ่านกระทู้
    พอดีกำลังจะซื้อรถกระบะ มาใช้งานครับ เอาไว้ขนของบ้างครับ ครั้งนึง ประมาณ 700-1พันตัน อะครับ แล้วก็จะใช้ไปติดต่องานด้วยอะครับ เลือกรุ่นไหนดีครับ ใครใช้รุ่น แนะนำหน่อยครับ ผมต้องการรถที่วิ่งปลายดีๆๆหน่อย อะครับ เพราะบางทีต้องทำเวลา ขอถามเป็นข้อๆๆนะครับ ถ้าพี่ใช้ ขอรายละเอียดหน่อยได้ไหมครับ ว่ามี ข้อดี ข้อเสีย อะไรบ้าง ราคาอะไหร่ เป็นยางไง กินน้ำมันขนาดไหน ปลายวิ่งได้เท่าไหร่ ช่วงล่างเป็นยังไง เบรคด้วย ขอโทษนะครับที่ถามเยอะ ครับ
    รบกวนหน่อยนะครับ
    ไม่แน่ใจว่า จขกท พิมพ์ผิดรึเปล่า คิดว่าน่าจะผิด ถ้าจะเอางั้นจริงๆสงสัยต้องซื้อรถไฟซักขบวนถึงจะเอาอยู่

ขอตอบเฉพาะที่รู้และที่เคยใช้นะครับ
    ราคาอะไหล่ศุนย์ พอๆกันเลย แตกต่างกันไม่มาก อะไหล่นอกเยอะแยะไม่น่าห่วง

ฟรอนเทียร์ บรรทุกเยี่ยมที่สุด ไม่มีเสียงออดแอด ทน แต่วิ่งเปล่าๆแข็ง กระเด้งมากๆ ทรงตัวโอเค กินน้ำมันพอสมควร ถ้าจะให้ดีเอาตัวYD25โบ จะวิ่งดี ประหยัดกว่า Zdi ภายในลายไม้หรูหรา แต่หน้าตาเชยหน่อย(ก่อนนาวาร่านะ)

ดีแมกซ์ กลางๆ นุ่มนิ่ม ประหยัดน้ำมันดี(ตัว2.5Di) วิ่งเร็วๆรู้สึกว่า โหวงเหวงมาก เป็นที่ต้องการของตลาด(ชายแดน) ราคาขายต่อไม่ค่อยตกเท่าไหร่ ภายในโอเค ดูล้ำๆ

เรนเจอร์ เครื่องแรงดี ทรงตัวดี บรรทุกก้อโอเค สมรรถนะสูง แต่ซดกว่าพรรคพวก(เพราะชอบกด)
    วิ่งทางไกลสบาย เข้าโค้งดี ภายในสปอร์ต เร้าใจ ศูนย์บริการห่วยแตก ราคาขายต่อรับไม่ได้ เน้นใช้งานนานๆๆๆ

สตราด้าไม่เคยใช้ครับผม No comment

เชียร์เรนเจอร์ครับ (เพราะใช้อยู่)

ปล.ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ มาจากประสบการณ์จริง
    อย่าดูถูกคนที่ด้อยกว่า

5. ผู้ใช้งานนี้ขอบคุณ ~ตบเลี้ยว~ สำหรับกระทู้นี้:

ลาดกระบัง - สาทร

My Social Networking

Follow ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม On Twitter Add ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม on Facebook
    คะแนน
    21474852
    โหวประมาณ 700-1พันตันน้อยไปป่าว(ล้อเล่นครับ คริคริ)

frontier strada สองตัวนี้เลยครับ

แต่ dmax ผมม่ายแนะนำอ่าครับ

ปล.ยังงัยแล้วดูข้อมูลหลายๆคนแล้วค่อยตัดสินใจ
    ~ มีขุนแผนเป็นตะกร้า ก็สู้สตราด้าคันเดียวไม่ได้หรอก ~
    ไทยสมุทร ซ.

7. ผู้ใช้งานนี้ขอบคุณ ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม สำหรับกระทู้นี้:

อ้างอิง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ a312099 อ่านกระทู้
    ไม่แน่ใจว่า จขกท พิมพ์ผิดรึเปล่า คิดว่าน่าจะผิด ถ้าจะเอางั้นจริงๆสงสัยต้องซื้อรถไฟซักขบวนถึงจะเอาอยู่

ขอตอบเฉพาะที่รู้และที่เคยใช้นะครับ
    ราคาอะไหล่ศุนย์ พอๆกันเลย แตกต่างกันไม่มาก อะไหล่นอกเยอะแยะไม่น่าห่วง

ฟรอนเทียร์ บรรทุกเยี่ยมที่สุด ไม่มีเสียงออดแอด ทน แต่วิ่งเปล่าๆแข็ง กระเด้งมากๆ ทรงตัวโอเค กินน้ำมันพอสมควร ถ้าจะให้ดีเอาตัวYD25โบ จะวิ่งดี ประหยัดกว่า Zdi ภายในลายไม้หรูหรา แต่หน้าตาเชยหน่อย(ก่อนนาวาร่านะ)

ดีแมกซ์ กลางๆ นุ่มนิ่ม ประหยัดน้ำมันดี(ตัว2.5Di) วิ่งเร็วๆรู้สึกว่า โหวงเหวงมาก เป็นที่ต้องการของตลาด(ชายแดน) ราคาขายต่อไม่ค่อยตกเท่าไหร่ ภายในโอเค ดูล้ำๆ

เรนเจอร์ เครื่องแรงดี ทรงตัวดี บรรทุกก้อโอเค สมรรถนะสูง แต่ซดกว่าพรรคพวก(เพราะชอบกด)
    วิ่งทางไกลสบาย เข้าโค้งดี ภายในสปอร์ต เร้าใจ ศูนย์บริการห่วยแตก ราคาขายต่อรับไม่ได้ เน้นใช้งานนานๆๆๆ

สตราด้าไม่เคยใช้ครับผม No comment

เชียร์เรนเจอร์ครับ (เพราะใช้อยู่)

ปล.ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ มาจากประสบการณ์จริง

ฟอร์ดศูนย์ห่วยแตกจิงๆคับ
    เคยเอารถไปเข้าศุนย์มันขับไปชนบุบตรงประตูซ้ายมา
    อย่างอื่นก็ถือว่าokดีคับ(ใช้อยู่เหมือนกัน)
    อู่ ช่างอาท บ้านไร่ชาวเหนือ
    Nakhonpathom Car Club no.04
    อักษะRacing
    Saturday Racing

9. ผู้ใช้งานนี้ขอบคุณ Power_l2angel2 สำหรับกระทู้นี้:

บางบ่อคอมเพล็กซ์-นวมินทร์ซิตี้

Add เข่งเขียงหมู on Facebook
    รายการบล็อก
    1
    คะแนน
    21474849
    บรรทุกผมชอบ นิสสันครับ

แต่ถ้าซิ่ง 4M40 ครับ หิหิ...

D I E S E L..............P L A N E T

สุรา นารี ดนตรี รถซิ่ง
    .
    .

11. ผู้ใช้งานนี้ขอบคุณ เข่งเขียงหมู สำหรับกระทู้นี้:

ขอfrontierละกันครับมันสู้งานดีนะผมว่า ส่วนd-maxก็ถึกดีครับ แต่เห็นบอกว่าบรรทุกน้ำหนักมากผมว่าเลือกd-maxดีกว่าครับ ตัว3000นะ

13. ผู้ใช้งานนี้ขอบคุณ AWD_IMP สำหรับกระทู้นี้:

คะแนน
    872510
    บรรทุกหนัก nissan แจ่มสุด

15. ผู้ใช้งานนี้ขอบคุณ iMM สำหรับกระทู้นี้:

16. บรรทุกไม่เกิน1ตันผมว่าใช้ได้หมดทุกตัวที่บอกมาคับ ถ้าเน้นใช้งานบรรทุกจริงๆนะคับ
    ผมว่านิสสันโอเคคับ แต่อย่างว่าคับ ขายต่อก้อราคาไปแบบน่าใจหายคับ
    สตาด้าเท่าที่ใช้อยู่ตัว2.5ก้อโอเคคับ(เครื่องมันแรงจริงๆในขบวนปั๊มดิบสำหรับ4d56)
    บรรทุกหนักบ่อยคับ(ระยะ1ตัน)ไปได้ดีคับ ราคาก้อตกแบบน่าใจหายคับ
    อีซูสุ ยังไม่เคยใช้คับ แต่ราคาดีแน่ถ้าจะเทิร์นหรือขายต่อ เสียงเครื่องดังหน่อยคับ
    จากยี่ห้อและรุ่นที่ท่านเจ้าของกระทู้บอกมา ถ้านานๆทีถึงจะใช้ขนของผมว่าอีซูสุน่าจะดีกว่าคับ
    แต่ถ้าใช้เพื่อดำเนินธุรกิจ แบบว่าขนประจำผมว่านิสสันกับมิตซูดีกว่าคับ ตอนซื้อราคาถูกกว่า ใช้
    งานแล้วไม่ค่อยเสียดาย หรือราคาอาจจะเท่ากับอีซูสุแต่น่าจะได้ปีใหม่กว่าคับ(สำหรับนิสสัน)
    ส่วนเรื่องอะไหล่ไม่ต้องห่วงคับมีแน่ ส่วนเรื่องการกินน้ำมัน ผมว่าซีซีเท่ากัน ต่างกันไม่มากคับ
    อยู่ที่เท้าเรามากกว่าแล้วคับ อีซูสุเค้าบอกว่าไม่กิน ผมใช้สตราด้าขับ120ทางไกลได้14-15-16โลลิตร
    แค่นี้ผมว่าไม่กินคับ
    ตลาดพระราม5
    ROTAX BT9 ENGINE
    ROTAX BT18 ENGINE
    KAWA SRX 800JETSKI ENGINE
    เรือ สันต์ ยามาฮ่า
    เรือ ประดิษฐ์

17. ผู้ใช้งานนี้ขอบคุณ 4d56 สำหรับกระทู้นี้:

ศรีทวารวดี ศวรปุณยะ*
    รายการบล็อก
    5
    คะแนน
    21474861
    แล้วตัวเลือกพี่ต้าไม่มีหรอครับ?

19. ผู้ใช้งานนี้ขอบคุณ ซามูไรเจี้ยวหวาน* สำหรับกระทู้นี้:

20. ขอบคุณข้อมูลมากๆๆครับ โทดที พอดีพิมน้ำหนักผิดครับ อิอิ 700โล-1 ตัน ครับแก้แล้วครับ ตอนแรกอยากได้ กระบะ วางเจ ติดแก๊ส แต่ไฟแนนซ์ ไม่ค่อยจะจัดให้เลย และน้ำมันตอนนี้ลงเยอะแล้ว เลยค่อยยางชั่ว ดีเซลก้ได้ ยังไง ขอบคุณอีกครั้ง สำหรับข้อมูลนะครับ

ฝั่งธนบุรี เอกชัย14 และวงเวียนราม5 อ.ฝาง เจียงใหม่
    คะแนน
    10970944
    ผมขอเลือก dmaxครับ

+<= ค น ขี้ เ ม า ค ลั บ =>:+

:+ <= Thonburi Member.=>:+

:+:+: เด่น ออโต้ซาร์รอน ลาดพร้าว101:+:+:

:+:+: คอมพิวเตอร์โปรดักส์ยูไนเต็ด :+:+:

:+:+: tel 02-937-3301 :+:+:

22. ผู้ใช้งานนี้ขอบคุณ joeblack สำหรับกระทู้นี้:

evomimi (28/11/08)

คะแนน
    21474855
    นิสสันอีกเสียงครับ บริษัทเพื่อนใช้อยู่

บริษัทลุงก็ใช้

24. ผู้ใช้งานนี้ขอบคุณ CARINA สำหรับกระทู้นี้:

ขอนแก่นแดนอิสาน
    คะแนน
    12318791
    Dmax ครับ ขายต่อก็เป็นราคา

26. ผู้ใช้งานนี้ขอบคุณ MOO - VTEC สำหรับกระทู้นี้:

คะแนน
    3945443
    บรรทุกหนัก เลือก D-MAX อีกเสียงครับ

28. ผู้ใช้งานนี้ขอบคุณ Peachey สำหรับกระทู้นี้:

ฟรอทเทียร์-เครื่อง ZD ช่วงล่างถ้าไม่บรรทุก เด้งๆดึงๆ เครื่องโอเค ไหลๆนิ่มนวลไม่กระตุก

เรนเจอร์-เครื่อง WL-T ก่อนเป็น commonrail อัตราเร่งดี แดกเช็ด ช่วงล่างโอ

เรื่องบรรทุก ไม่เกิน 1 ตัน ไม่ต่างกันเท่าไหร่ครับ

ถ้าจะซื้อรถมาเพื่อใช้ในการขนส่ง ใช้ diesel น่าจะเหมาะกว่าครับ แม้น้ำมันจะแพงแสนแพงก็น่าใช้กว่าครับ

ขอให้ได้รถที่ถูกใจน๊ะครับ

30. ผู้ใช้งานนี้ขอบคุณ madboy สำหรับกระทู้นี้:

พระราม3 และประชาชื่น
    คะแนน
    1291891
    frontier เลยครับ บรรทุกดีแน่นอน
    WHEN WE DO RIGHT NOBODY REMEMBERS,WHEN WE DO WRONG NOBODY FORGET.

ไม่สนิท !!! อย่าล้อเล่น

32. ผู้ใช้งานนี้ขอบคุณ never regret สำหรับกระทู้นี้:

คะแนน
    3658649
    เชียร สตาด้าคับ 2800 นะ กินหน่อย แต่ ทางยาว มี 170 ไห้เห็น กะเครื่องเดิมๆ ชวงล่างดีครับ เพราะเป็นคอยสปริง

ดีแมก ถ้า 2500 อืด มาก 150 แทบขาดใจ ถ้า 3000 ปั๊ม ไฟฟ้าชอบรวน แต่ วิ่งดีหน่อย

ฟอนเทีย ข้างๆบ้านเคยใช้ แต่ ตอนนี้ ไม่มองแล้ว คัศซีไหญ่ บรรทุกดี แต่ พอชนหนัก คัสซีขาดเห็นความบางของเหล็ก เลย ไม่เล่นอีกเลย คัสซีไหญ่แต่บางครับ บางที่สุดในกะบะด้วยกัน เขาบอกมา แล้วแต่ชอบครับ

หรูดูดี อืด ไม่กินน้ำมัน ใว้ ติดต่องาน เลือก ดีแมก

ชวงล่างดีวิ่งดี แรงๆ แต่ กินน้ำมัน เลือก ตาด้า

งั้นๆ เลือก ฟอนเทีย

กูรัก เพื่อนๆ จีนูอีนหวะ
    " ก า ร คิ ด ก า ร พู ด เ ป็ น สิ่ ง สำ คั ญ "
    " ถ้ า คิ ด จ ะ พู ด อ ะ ไ ร . . . !!! ค ว ร คิ ด ถึ ง ค น อื่ น นิ ด นึ ง . . . . "
    " อ ย่ า เ อ า แ ต่ ตั ว ร อ ด . . . . มั น ไ ม่ ใ ช่ ลู ก ผู้ ช า ย "

มีล้อมาขายครับคลิกเลย
    http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=492423
    ค้าขายไม่เห็นแก่ตัวก็จะมีเพื่อนที่ดี
    ก็ แค่ ไม่กลัวใคร มีไรปะ
    โอม ทองดำ ดีเซล นครสวรรค์ ปั๊มเทพ
    PLAY everything -- GENUINE racing team

34. ผู้ใช้งานนี้ขอบคุณ \\\ ~ A ~ /// สำหรับกระทู้นี้:

ฝั่งตรงข้ามพระนคร
    คะแนน
    0
    เชียร์นิสสัน ฟอนเทีย เครื่อง Yd2.5 บรรทุกเยอะๆเวลาเข้าโค้งหนึบ แคชชีทนทาน เครื่องนี่เห็นเขาพูดๆมาว่าเป็นตัวเดียวกับนาวาร่า
    ถ้าเทียบดีแม๊ก โตโยต้า ฟอนเทีย ในปีเดียวกันราคาของนิสสันจะถูกกว่ามากครับ ถ้าไม่ยึกติดยี่ห้อ นิสสันเป็นอีก1ทางเลือกที่ดีครับ
    รักเธอคนเดียว ไม่เที่ยวมีสอง ไม่มองหาสาม ไม่ตามหาสี่ ไม่มีคนห้า ไม่กล้ามีหก ไม่ได้โกหก รักเธอคนเดียว

36. ผู้ใช้งานนี้ขอบคุณ wUt-Td27 สำหรับกระทู้นี้:

"ท้ายสะบัดศิษย์ราชา"
    คะแนน
    21474851
    เป็นผมผมเลือก D-Max คับเหตุผลเพราะรถทั้ง3รุ่นผมได้ขับเเละรู้สึกถึงฟิลลิ่งทั้ง3รุ่นมาเเล้วส่วนของรถ D-Max นั้นดีกว่าเพื่อนทั้งภายในภายนอกและช่วงล่างคับประหยัดน้ำมันด้วย...ปล.อันนี้ความคิด+ความรู้สึกส่วนตัวนะคับ..

38. ผู้ใช้งานนี้ขอบคุณ หงส์ซิ่ง.. สำหรับกระทู้นี้:

บางกอกน้อย กรุงเทพฯ

Follow Ea"RT"h On Twitter Add Ea"RT"h on Facebook
    Visit Ea"RT"h's Youtube Channel
    รายการบล็อก
    4
    คะแนน
    21349973
    ถ้าให้ผมเลือก ผมเลือก D-Max ครับ
    เอิร์ธ ตำหมาก™

PIN BB : 283D1478
    WhatsApp : 081-4555-990

I LOVE RETRO CAR

40. ผู้ใช้งานนี้ขอบคุณ Ea"RT"h สำหรับกระทู้นี้:

ข้อมูลหัวข้อ