ติดต่อลงโฆษณา คลิกที่นี่ (โฆษณาเฉพาะ Marketplace คลิกที่นี่)

แสดงผล 1 ถึง 4 จากทั้งหมด 4

หัวข้อ: เกี่ยวกัยแก๊สโซฮอล์หรือปล่าว

คะแนน
    0

เกี่ยวกัยแก๊สโซฮอล์หรือปล่าว

มีใครใช้แล้วเป็นแบบนี้หรือปล่าวครับ
    อาการที่เป็น
    จอดรถทิ้งไว้นานๆ(ประมาณ 4-5 ชั่วโมง)สตาร์ติดอยากมาก พอติดแล้ว เครื่องสั่นมากเร่งไม่ได้เลยถ้าเร่งจะดับทันที ต้องทิ้งไว้ประมาณ 2-3 นาที่ถึงจะขับได้ แต่ถ้าจอดไม่นานก็ปรกติ ครับ

ถ้าใครเคยเจออาการแบบนี้รบกวนช่วยบอกวิธีแก้ให้ด้วยนะครับ

อ้อ ผมใช้ โซฮอลล์ 91 นะครับ

คะแนน
    505557
    ไม่เกี่ยวม้าง

ไม่มีอารายร้อนแรงก่าใจคุุุน.............
    .

Rayong Club
    LANCER-CLUB.NET
    Rangsit & near zone group
    CLUB4G.COM
    0859949716
    แกะ
    msn giokae@hotmail.com

คะแนน
    10915733
    เครื่องคาร์บูเรเตอร์ไม่สมควรใช้น้ำมันแก๊สโซฮอล์ครับเพราะ
    ที่ปั้มบางจากยังมีระบุไว้เลยว่าเครื่องคาร์บูเรเตอร์ไม่สามารถใช้น้ำมันแก๊สโซฮอล์
    ควรเติมเบนซิน 91 จะดีกว่าครับ แก๊สโซฮอล์ถูกจริง เติมได้แต่ซ่อมแพงกว่าในตอนหลังครับ
    Retro Car for Life/ Retro Car สร้างชีวิต

ขาย จัดหาอะไหล่ Corolla KE/TE Japan Retro ราคาไม่แรง
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=173417
    ขายลิ้นหน้า+โป่งเย็บไฟเบอร์แนว Retro สำหรับรถเก่าแนว Retro ทุกรุ่น (พบกับหางหลังไฟเบอร์แนว Retro เร็วๆ นี้)
    http://rcweb.net/forums/showthread.p...82#post3874782
    รับชุบโครเมี่ยมชิ้นส่วนรถยนต์ที่เป็นเหล็กและชุบโครเมี่ยมพลาสติกราคาไม่แรง

กบ เคอี 10 Guest (บุคคลทั่วไป)

Smile

ไม่เกี่ยวครับ ผมรับรองได้ ผมใช้แก๊สโซฮอล์ 91 มานานกว่าห้าปีแล้วรถไม่มีปัญหาเลย ผมรับรองได้

อาการนี้ไม่แน่ใจว่าเป็นที่ อย่างอื่นมากกว่า เพราะรถผมก็สตาร์ทปกตินะไม่เป็นไร สตาร์ทติดง่ายด้วย

มีอะไรโทรถามได้นะครับ 0815590229

ข้อมูลหัวข้อ