ติดต่อลงโฆษณา คลิกที่นี่ (โฆษณาเฉพาะ Marketplace คลิกที่นี่)

แสดงผล 1 ถึง 23 จากทั้งหมด 23

หัวข้อ: ช่วยให้เพื่อนๆเปรียบเทียบหน่อยครับ wish camry

คะแนน
    793463

ช่วยให้เพื่อนๆเปรียบเทียบหน่อยครับ wish camry

พอดีทางบ้านจะออกรถใหม่นะครับ
    วัถถุประสงค์คือ อยากได้รถขับสบายๆ และอนาคตจะแต่งแบบ vip
    ไม่ได้นั่งเยอะครับ ประมาณ 2-3 คน แต่แบกของซะเยอะพวกของฝากตามต่างจังหวัด
    ชอบไปเที่ยว แจ่ไม่ถึงกับขึ้นเขาลงห้วยครับ
    ไม่เลือก 4x4 หรือแนว suv นะครับเพราะที่บ้านมี Ford Escape ของน้าอยู่แล้วนะครับ

รถที่เลือกมามีสามช๊อยครับ ในงบ 1.4

1. toyota wish Limited option
    จุดเด่นคือ มีอุปรณ์ทุกอย่างครบๆ เช่น ซันรูป กล้อง เนวิเกเตอร์ จอทัชสกรีน
    แต่มีแต่สีปกติๆ ไม่มีมีขาว
    2. toyota wish ST3
    จุดเด่นคือ มีสีขาวมุข มีหน้าจอทัชสกรีน มีจอคนนั่งหลังและ ipod มีชุดแต่งรอบคัน แบบสปอท
    แต่ไม่มี เนวิเกเตอร์ ไม่มีซันรูฟ ไม่มีกล้อง ไม่มีปุ่มที่พวงมาลัย
    3. toyota camry 2.0G XTREMO
    จุดเด่นคือได้ความสด และมีชุดแต่งรอบคัน
    แต่อุปกรณ์อิเล็กทรอนิคไม่มีเลยเหมือน wish มีแต่วิทยุปกติๆของแคมรี่
    4. Honda accord
    จุดเด่นคืองาม
    แต่ไม่มีอะไรเลยในงบ 1.4

เป็นเพื่อนๆพี่ๆจะเอารุ่นไหนครับ
    ผมจะแนบรูปมาให้ชมด้วยครับ

1.wish limited option

2. wish ST3

3. camry .0G XTREMO

4.accord

ระหว่าง 1 กะ2 เลือก 1 ครับ

ระหว่าง 3 กะ 4 เลือก 4

สุดท้าย ก็อยู่ที่ตัวคุณเองแหละครับ จะเลือกแบบไหน

เลือกแนวรถให้ได้ก่อนดีกว่า

EK Group & The Group's Good Guys
    Kar Racing & V-Pro motor

3. ผู้ใช้งานนี้ขอบคุณ kungking5 สำหรับกระทู้นี้:

vamps (27/11/08)

บางกอกน้อย กรุงเทพฯ

My Social Networking

Follow Ea"RT"h On Twitter Add Ea"RT"h on Facebook
    Visit Ea"RT"h's Youtube Channel
    รายการบล็อก
    4
    คะแนน
    21349973
    ส่วนตัวชอบ Camry มากกว่า Wish ครับ
    เอิร์ธ ตำหมาก™

PIN BB : 283D1478
    WhatsApp : 081-4555-990

I LOVE RETRO CAR

5. ผู้ใช้งานนี้ขอบคุณ Ea"RT"h สำหรับกระทู้นี้:

Nonthaburi, Thailand
    รายการบล็อก
    17
    คะแนน
    10054413
    ข้อ 1 กั๊บ ชุดแต่ง,จอหลัง ติดเองก็ได้ แต่ มูนรูฟ นี่เรื่องใหญ่ครับ
    goo.gl/mGX8i

7. ผู้ใช้งานนี้ขอบคุณ TonRacing สำหรับกระทู้นี้:

ศรีทวารวดี ศวรปุณยะ*
    รายการบล็อก
    5
    คะแนน
    21474861
    1 และ 2 เป็นตัวเลือกที่น่าสนใจครับ
    ถ้าให้ผมปรารถนา ก็ต้อง 1 ครับอีกเสียงครับ

9. ผู้ใช้งานนี้ขอบคุณ ซามูไรเจี้ยวหวาน* สำหรับกระทู้นี้:

ขอนแก่นแดนอิสาน
    คะแนน
    12318791
    ในความคิดผมผมว่า AC ครับแต่งแล้วน่าจะสวยมากครับ

11. ผู้ใช้งานนี้ขอบคุณ MOO - VTEC สำหรับกระทู้นี้:

12. ถ้าผมนะคับ รถครอบครัวนั่งสบายไปไหนมาไหนกันหลายๆคน ผมจะเลือกโตโยต้าวิชคับ ตัวสปอร์ตคับ เพราะว่าผมนั่งรุ่น ST1 ของเพื่อนมา สบายมากคับ ชอบ ส่วนถ้าปราดเปรียว ผมคงเอาแคมรี่ คับ โฉมนี้ยอมรับว่าของเค้าสวยจริงๆคับ

13. ผู้ใช้งานนี้ขอบคุณ TankEk สำหรับกระทู้นี้:

vamps (28/11/08)

14. ชอบ Wish แรงดีด้วย

15. ผู้ใช้งานนี้ขอบคุณ SweetToOth สำหรับกระทู้นี้:

คะแนน
    21474855
    เลือกวิชครับ

ลองเข้าไปดูที่ www.toyotawishthailand.com อย่าตกใจในความบร้ากามนะคับ

หรือไม่ก็ www.wish-mania.com สาระดีครับ

17. ผู้ใช้งานนี้ขอบคุณ CARINA สำหรับกระทู้นี้:

18. w........
    HLC.....HILUX Club
    คลับคนรัก HILUX

19. ผู้ใช้งาน 2 คน ขอบคุณ ไอ้_เฮียป้อม สำหรับกระทู้นี้:

CARINA (6/08/09), vamps (28/11/08)

เดือนสองเดือนก่อน ผมเองไปดู Wish เปรียบเทียบกับ Camry ส่วนตัวชอบ Wish มากกว่า แต่ถ้าเลือกตามตัวเลือก ผมเลือกข้อ 1 ครับ

If ain't a Rotor it' s not a Motor

21. ผู้ใช้งานนี้ขอบคุณ R2D2 สำหรับกระทู้นี้:

accord พอดีเป็นคนไม่สนใจ option เท่าไหร่

NVCLUB#000

2JZ-GTE

23. ผู้ใช้งานนี้ขอบคุณ washira สำหรับกระทู้นี้:

คะแนน
    3384413
    1. toyota wish Limited option ครับชอบตรงมี sunroof
    ขาย ISUZU ทุกรุ่นของแต่งครบ สนใจโทร 086-3772449 080-2741381 (รถใหม่ป้ายแดงนะครับ)
    ทีมงานพันห้าพาเพลิน
    ใครบางคนพบรักแท้
    แค่เปิดตา
    ใครบางคนมองหา
    กลับมองไม่เห็น
    ใครบางคนได้รักมา
    แต่ยากเย็น
    ใครบางคนมองเห็น
    กลับเมินไป

25. ผู้ใช้งานนี้ขอบคุณ stop26 สำหรับกระทู้นี้:

vamps (29/11/08)

26. ชอบหมดเลยอ่ะ
    ให้เลือก งั้น W 1 ครับ สำหรับใช้ตามที่ จขกท ต้องการครับ

Pure Do It
    MRC が あいする.
    Evolution ThailanD
    KSRThailand
    Mitsu Only service

27. ผู้ใช้งานนี้ขอบคุณ chang สำหรับกระทู้นี้:

vamps (4/12/08)

28. ถามผม ผมชอบ camry ครับ ถ้าเดินทางออก ตจว บ่อยๆ ก็ wish ข้อ 1เลยย
    Yakuza Racing

11XClub

Hing - Hoy

ไฮ้เซอร์วิส

29. ผู้ใช้งานนี้ขอบคุณ [B]oy_[V]est9 สำหรับกระทู้นี้:

คะแนน
    3945443
    ผมชอบ 1 ครับ สวยดี

31. ผู้ใช้งานนี้ขอบคุณ Peachey สำหรับกระทู้นี้:

ตลาดน้อย-เยาวราช
    คะแนน
    3152623
    ถ้าเป็นตอนนี้น่ะครับเลือกตัวเดียวเลย
    CAMRY HYBRID สุดๆน่าใช้มาก
    รับซื้อและจำหน่ายอะไหล่กระบะเก่า+ใหม่ครับผม
    รับซื้อแคตตาไลติค ราคาสูงน่ะครับ

ราคาขั้นต่ำ 200-12.000 ครับผม

หัวตัด+ท้ายตัด+ของซิ่ง โทรได้เลยครับ
    081-6267478. 087-0883377

สะพานกรุงธน(ซังฮี้) + ขอนแก่น + ดอยเต่า
    คะแนน
    3492422
    ถ้าตามตัวเลือกที่บอกมาก็เชียร์ Wish Limited Option ครับ เพราะ

-เคยใช้มาแล้ว ตอนมีลูกคนที่ 1 ใช้ในเมือง คล่องตัว เอนกประสงค์ ชอบช่วงกลางรถ

เด็กเดินไปมาระหว่างแถว 1 แถว 2 แถว 3 สบายมาก ภายในดำ สปอร์ตดี และ ไม่เปื้อนง่าย

-ช่วงล่างก็ใส่สปริง Tein ชุดเดียวก็จบ ตอนขับใส่ล้อยางเดิมครับ แค่นี้ก็วิ่งดีแล้ว สำหรับผมนะครับ

-ครึ่งหลังนะนำให้ติดฟิล์มดำ เพื่อกันร้อนครับ ตอนขับใส่ฟิล์มปรอท 40 % ทั้งคัน นั่งเต็มสามแถว คนแถวที่สาม เกือบตาย ร้อนมาก

-ฝั่งคนขับถ้าขับนานๆด้านซ้ายช่วงเข่าด้านนอกจะไปติดกับตัวคอนโซลทำให้เสียดสีและเจ็บนิดๆ แต่ไม่ซีเรียส

-จอเนวิไม่จำเป็นเท่าไหร่ ซื้อ Garmin ติดเองก็ได้ครับถูกกว่า ชุดแต่งไม่ต้องซีเรียสติดเองก็มีราคาไม่แพงอีก

-การกินน้ำมันก็ 7-10 โล/ลิตร แต่ตอนหลังขับบ่อย เลยไปติดแก๊สหัวฉีด ติดถังโดนัทสบายใจเชิบ เติมเต็มถัง 400 บาท วิ่งได้ 250 กม.

พอลูกคนที่สองคลอด ก็นั่งกันไม่พอ เพราะไปทีหนึ่งก็ต้องเอาพ่อตา แม่ยาย ไปด้วย Wish เลยเล็กไปนิด ก็ขาย Wish ออก Fortuner

ตอนขับ Fortuner คิดถึง Wish มาก แต่ปัจจุบันก็ขาย Fortuner ไปแล้ว กลับมาขับ E34 จมูกโต สบายใจกว่าเยอะ ลองดูครับ

เลือกรถที่เหมาะกับการใช้งานของตัวเราเป็นหลัก คนอื่นช่วยคิดได้ แต่เราใช้ตลอดเวลาต้องเอาใจเราเป็นใหญ่ครับ

ส่วนตัวเลือกอื่นไม่ทราบข้อมูลครับ เพราะไม่เคยใช้ มาเล่าสู่กันฟังจะได้เป็นทางเลือกในการประกอบการตัดสินใจครับ

อยากรู้เพิ่มเติมโทรมาคุยกันก็ได้ครับ ยินดี

34. จากที่เคยๆมีนะครับ ตอนนี่บ้านผมมี toyota camry กับ Honda accord เเต่ toyota wish ขาย ไปเเล้วเเต่เป็นตัวเก่าอะ ครับตัว ปี 2004มั้งจำไม่ได้ ถ้าจะออกต่างจังหวัดข้นของเยอะ ผมเชีย toyota wish รายละเอียดตามที่ พี่ nicecar บอกเลยครับ ความคิดเห็นเดียวกัน ผมว่า toyota camry กับ Honda accord ไปไหนระยะทางไกลๆจะเหนือยๆ อยู่เหมือนกันนะครับ ยิ่งข้นของเยอะๆนี่ตูดห่อยเลยเเต่ความสิ้นเปลืองน้ำมันผมว่าพอๆกันทั้ง 3 ตัวเลยยครับ เเต่ accord จะกินกว่าหน่อย เเต่ toyota wish ขับระยะทางไกลน่าจะสบายกว่าเพราะกว้างกว่าเยอะเลย ไม่รองเปรียบเทียบ ในรุ่น MITSUBISHI SPACE WAGON ดูละครับผมว่า ก้ok นะครับอัตราการเร่งก้ดี ความนุ่น ความเงียบ ความสบาย ก้ ถือว่า ok เลยทีเดียวนะครับ ยิ่งออกต่างจังหวัดนี่สบายเลยครับ เพราะเคยใช้อยู่ ทั้ง toyota wish และ MITSUBISHI SPACE WAGON เเต่ ขายไปเเล้วทั้ง 2 คัน เพื่อไปซื้อ TOYOTA ALPHARD คันเดียว เเต่ใน งบ 1.4 ล้าน ผมว่า MITSUBISHI SPACE WAGON ก็เเต่งเป็นเเนว VIP ได้นะครับ รายละเอียดเจาะลึกกว่านี่สงสัยอะไร PM หรือโพสถามก้ได้ครับ จากประสบการณ์ขโมยรถพ่อตอนรถตัวเองน้ำมันหมด

Chokechai 4 , BangKoK..!!!
    คะแนน
    603885
    ตอนนี้ผมก็ใช้ WISH อยู่เหมือนกัน ที่ซื้อเพราะ Moonroof นี่แหละ อิอิ...

เท่าที่ใช้มา ก็ ok นะคับ ขับสบายดี ไปไหน ไปกันได้เยอะดี เบาะหลังพับเก็บได้ ถ้าจะขนของฝากเยอะ ๆ อ่ะ

แต่มีข้อเสียตรงที่ว่า เบาะหลังสุด (แถว 3) นั่งไม่ค่อยสบายอ่ะ แล้วก็ร้อน แอร์ไม่ค่อยถึง แต่ถ้าไม่ได้นั่งเยอะขนาดเต็มรถบ่อย

ผมว่าก็ไม่น่าเป็นปัญหาอะไร

แต่บางทีเห็น Camry แต่งสวย ๆ ก็อดใจไม่ได้เหมือนกัน

แต่ถ้าจะให้เชียร์ ผมเชียร์ ข้อ 1 คับ WISH LIMITED OPTION

รับทำ+ติดตั้ง กระจก-อลูมิเนียม ทุกชนิด
    Tel..080-610-3222

เกษตรฯ-นวมินทร์ , พระราม9

My Social Networking

Follow KONG Fest' On Twitter Add KONG Fest' on Facebook Add KONG Fest' on Google+ Add KONG Fest' on Bebo Add KONG Fest' on MySpace
    Add KONG Fest' on Linkedin Follow KONG Fest' on Tumblr Follow KONG Fest' on Flickr Visit KONG Fest''s Youtube Channel Visit KONG Fest''s Vimeo Channel
    คะแนน
    7371040
    มาเชียร์ WISH ครับ
    MIKADO
    Sir-Drag-A-Lot

วิช ข้อ 1 อีกเสียงครับ เชียร์ขาดใจ

38. ถ้าไม่ซีเรัยสเรื่องแอร์หลังกับรุ่นเก่าเชียร์วิชขาดใจน่าใช้กว่าทุกรุ่นที่เอ่ยมา...ฟันธง 13ปี กับโตโยต้าคงพอช่วยได้นะครับ

ติดตั้งแอร์ 3 ปุ่มไม่ออโต้ ทำได้ทั้ง หน้ากากธรรมดาและออโต้ สนใจ คลิ๊ก ==> http://www.actiongroupthailand.com/f....php?board=2.0

ข้อมูลหัวข้อ