แสดงผล 1 ถึง 30 จากทั้งหมด 56

หัวข้อ: ไม่น่าเชื่อ เปลี่ยนเม็ดครัชใหม่ ....

โสมสรตำรวจ บางเขน
    คะแนน
    7594

ไม่น่าเชื่อ เปลี่ยนเม็ดครัชใหม่ ....

งืมๆ กลับจากมิตติ้งเมื่อวาน .. วันนี้ก็มานั่งไล่รถ ... เพราะเมื่อวานเป็นครั้งแรกที่ได้วิ่งไกลๆ .. รู้สึกว่า
    รถ กำลังตกไว .. และ วิ่ง แช่ความเร็ว ประมาณ 40-50 ไม่ค่อยได้ มีความรู้สึกเหมือน ลากรอบ .. ซึ่งเมื่อวาน เท่าที่ดูวัดรอบแล้ว .. วิ่งความเร็ว 50km/h เข็มวัดรอบจะอยู่ที่ 5000 รอบ ... ซึ่ง เวลาอัดสุดๆ รอบจะไปอยู่ที่ ประมาณ 5800 รอบ ที่ความเร็ว 80km/h ... ซึ่ง จากที่ดูวัดรอบและฟังเสียงเครื่อง มันครางมากๆเลย ....
    ขากลับบ้าน วิ่งผ่านเส้น วิภาวดี .. ซึ่งเป็นทางตรง ประมาณ 10 กิโลได้ .. ก็ได้ลองกระชาก และวิ่งที่ top speed และปล่อย ไหล .. ปรากฎว่า .. มันเปลี่ยนไป .. วิ่งความเร็ว 50km/h รอบเหลืออยู่ที่ 4300 รอบ
    ?? งง .. วันนี้ เลย นั่งวิเคราห์ ดูว่า เหมือนเม็ดมันไม่กาง .. เพราะว่า ชาม ชาเมล๊อตที่ซื้อมาเนี่ย เป็นชามมือสอง มาพร้อมเม็ด ... เม็ดก็ตามสภาพ เหลี่ยมบ้าง กลมบ้าง ... ... วันนี้เลยไป ตามหาเม็ด น้ำหนักขนาดเดิม คือ 6 กรัม .. ซื้อมา 6 เม็ด และ 7 กรัม ซื้อมา 3 เม็ด ... มาลองดู .. ผมใช้เม็ดของนูโวนะครับ
    ชาม ชาเมล๊อต ใส่เม็ดนูโว พอดีเด๊ะ .. .. เอาเม็ดใหม่กะเม็ดเก่า มาส่องๆเทียบๆกัน .. อ่า โตกว่ากันพอสมควรเลยแฮะ .. ของเก่าท่าทางจะสึกไปเยอะแล้ว
    ----------
    ก็ ลองเปลี่ยน ครั้งแรก .. ใช้ 6 กรัม 6เม็ด .. .. น้ำหนักเท่าเดิมก่อน .. เน้นความสด ...พอสตารท์เครื่อง แล้ววิ่งดู ที่เห็นได้ครั้งแรกคือ ความเงียบ มันเงียบขึ้นอย่างสังเกตุได้ .. และอีกอย่าง คือ รถผม เวลาออกตัว เป็นมาแต่ไหนแต่ไรคือ ต้องออกตัวรอบสูง วัดรอบจะอยู่ที่ 3000 รอบพอดี รถจึงจะเคลื่อนตัว ..
    พอได้เม็ดใหม่ รถเริ่มออกตัวที่ 2200 รอบ เยี่ยม ไปเลย ทดลองวิ่งดู ทุกอย่างดีขึ้น อย่างรู้สึกได้
    ความเร็ว 50 km/h รอบอยู่ที่ 4100-4200 รอบเท่านั้น หายคราง หายตื้อ อาการลากรอบ หายไปหมดเลย เยี่ยมเจงๆ top speed ทำได้เท่าเดิม ประมาณ 80km/h ..
    --.. กลับบ้านแกะอีกรอบ วะ ลอง ใส่ 6 กรัม 3 เม็ด 7 กรัม 3 เม็ด ดูจิ๊
    เปลี่ยน เสร็จ ลองออกไปวิ่งดู ...
    ที่ความเร็ว 50km/h รอบเหลือ 3800 รอบ เครื่องไม่มีอาการคราง แบบลากรอบเหลืออยู่เรย วิ่ง 40-60 นิ่มๆ และ อาการ เหี่ยว หรือ กำลังตก เพราะ เสื้อสูบร้อนก็ ลดลงไปอย่างเห็นได้ชัด
    อัตราเร่ง ตกลง เล็กน้อย คงเพราะเม็ดหนักกว่าเดิม แต่แลกกะ การที่ ไม่ได้ลากรอบและ เครื่องเย็นลง ถือว่า เกินคุ้ม top speed ก็ยังได้เท่าเดิม คือ 80km/h
    --------------
    จากเมื่อวาน ไปมิ๊ตติ้ง วิ่ง 50km/h ที่ 5000 รอบ หลังจากเปลี่ยนเม็ด วิ่ง 50km/h ที่ 3800 รอบ ...
    ออกตัว ได้ที่รอบต่ำลง เครื่อง กำลังตกน้อยลงเยอะ ก็เลยอดรนทนไม่ได้ ต้องมาเล่าให้เพื่อนๆฟังกันซักหน่อยละ .. อาจจะเป็นประโยชน์กะเพื่อนๆ บ้าง ไม่มากก็น้อยครับ
    ภาพที่แนบมา ภาพที่แนบมา คลิกเพื่อดูภาพขนาดใหญ่

ชื่อ: 1.jpg
ครั้ง: 922
ขนาด: 14.9 KB
ID: 1336   คลิกเพื่อดูภาพขนาดใหญ่

ชื่อ: 2.jpg
ครั้ง: 905
ขนาด: 13.8 KB
ID: 1337  

ขอบคุณงับ...โจ๊กที่เอาฟามรู้มาแบ่งปันเพื่อนๆๆเผื่อคนอื่นที่ยังไม่รู้ได้เอาไปใช้ลองดูกันนะครับ
    www.watanabemania-thailand.com เวปไซต์สำหรับคนรักกล้วย

3. อิอิอิ วันนี้ตื่นกันกี่โมงอ่ะ

cool!!!!!!!!!!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย god army : 31/10/05 เมื่อ 01:39:48
    www.watanabemania-thailand.com เวปไซต์สำหรับคนรักกล้วย

น้าถามว่าตื่นกี่โมงไม่ถูกคับ ต้องถามว่านอนกี่โมง....

นอนเช้ายันเช้าอีกวันง่ะ

7. joke วัดรอบตัวเท่าไหรอะ
    เม็ดพวก mio ใสได้แล้วสายพานหน้ามันขึ้นสุดเปล่า

8. เดิมเจ้าของอาจเอาเม็ด mio มาใส่ก็นะ ลองดูดีๆๆ

ใครถนัดเรื่อง"เม็ด" ตอบด่วนอิๆๆ

10. มาแอบดู ดีจังเลย ได้ความรู้เพิ่มอีกแล้วเรา ผู้รู้มาให้ความกระจ่างไว ๆ เน้อ

11. เยี่ยมเลยคร้าบ..พี่โจ๊ก ว่าแต่เม็ดเก่าสึกเลยหรอครับ

โสมสรตำรวจ บางเขน
    คะแนน
    7594
    อิอิ อาจจะใช่ครับคุณ Chon หน้าตาเหมือนกันจังเลย เม็ดใหม่เม็ดเก่าเนี๊ย อาจจะเม็ด mio ก็ได้นะเนี๊ย
    วัดรอบซื้อมา 450 บาทคร้าบ .. เห็นประโยชน์ก็ตอน set รถนี่แหล๊ะ อิอิ
    ---
    สึก เท่าที่เห็นเรยครับ ตาวว อิอิ หารถไวๆเข้านะตาวว มิ๊ตติ้งหน้า ได้ไปขี่เล่นกานนน๊า

โจ๊กเกอร์ช่วยๆกันหลอกเด็กมาเพิ่มเรื่อยๆๆนะอิๆๆๆๆ

อ้างอิง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ god army
    ใครถนัดเรื่อง"เม็ด" ตอบด่วนอิๆๆ

น้า น้า เม็ด อา ยัย เหรอ

อิๆๆอย่าเอ็ดไปดิ

16. แหม...........พี่เป้ถึงไม่มีใครพูด สาวกเค้าก็รู้กันหมดแล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Cheezer : 1/11/05 เมื่อ 21:14:18

17. อ้างอิง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Cheezer
    มาแอบดู ดีจังเลย ได้ความรู้เพิ่มอีกแล้วเรา ผู้รู้มาให้ความกระจ่างไว ๆ เน้อ
    ธรรมดาอะครับ ก็ออกพรราแล้วมันต้องมีการสึกกานบ้าง
    No Tune No Live

18. มันไม่สึกอย่างเดียว ที่รูปดูผิวมันจะลื่นๆๆ

แสดงว่ามันกำลัง...........คริๆๆๆๆ

20. สู้เขาไอ้มดแดง

081-5333587 ** 081-8864461
    ตอนนี้ทางร้านได้เปิดให้บริการสอบถามข้อมูล และรูปผลงานผ่านทาง Facebook
    ท่านสามารถหาได้ผ่านทางเมล์ xbar96@yahoo.com ครับ

ติดเรทอีกแว้ว......55555

22. ของผมชามเดิมๆเลยครับ ไม่ทราบว่าจะใส่เม็ดอะไรได้บ้าง
    อยากทำให้แรงๆจาได้ ขี่ไปมิตติ้งด้วยได้ครับ
    Honda AF-18 (ขาวจั๊ว)
    Vs.
    ท้ายโด่ง st-191 (แดงเลือดหมู)

เริ่มต้นสวย ลงท้ายด้วย.......ทุกที

mee Guest (บุคคลทั่วไป)

Thumbs up อยากถามเรื่องวัดรอบครับ

ขอบคุณครับ ที่ให้ความรู้ว่าวัดรอบก็มีประโยชน์เหมือนกัน และไม่ทราบว่าใช้วัดรอบของอะไรอยู่ครับ และติดตั้งยังไงครับ ยากรึเปล่าครับ...

25. อ้างอิง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jokeza
    เริ่มต้นสวย ลงท้ายด้วย.......ทุกที
    มานก็เป็นชนี้แล ความเสียวมานไม่เข้าใครออกใคร
    No Tune No Live

คะแนน
    1352366
    อ้างอิง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mee
    ขอบคุณครับ ที่ให้ความรู้ว่าวัดรอบก็มีประโยชน์เหมือนกัน และไม่ทราบว่าใช้วัดรอบของอะไรอยู่ครับ และติดตั้งยังไงครับ ยากรึเปล่าครับ...
    วัดรอบออโต้เกจธรรมดาละครับ วัดรอบมันใช้ดูรอบตอนออกตัวง่า เวลาเปลี่ยนเม็ดก็จะใช้วัดรอบนี้แหละเป็นตัววัดว่าออกตัวใช้รอบมากขึ้นหรือน้อยลงครับ ส่วนการติดตั้งผมเป็นคนติดตั้งให้เองง่า ขั้นตอนก็ไม่ยุ่งยากอะไรมากครับ แต่ระวังอย่าจิ้มผิดเส้นละกล่องอาจจะพังโดยไม่รู้ตัว

27. มี ทั้ ง เ ม็ ด มี ทั้ ง ค ริ ช่ ว ย ชี้ ชั ด ๆ ไ ป ไ ด้ ไ ห ม ว่ า ม า น คื อ อ า ร า ย อ ะ ค ร้ า บ บ หุ หุ

28. เปิดประเด็นมาก็ดีนะ แต่ทำไมสาวก ZX ชอบปิดประเด็นแบบนี้ทุกที

rock neverdie.................กร้ากๆๆๆ

คัยเป็นคนเริ่มนะ น่าตีจิงๆ

ข้อมูลหัวข้อ