แสดงผล 1 ถึง 13 จากทั้งหมด 13

หัวข้อ: วิธีใส่รูปหรือไฟล์เวลา "ตั้งกระทู้" หรือ "ตอบกระทู้" ในบอร์ดใหม่นี้

1. Lightbulb วิธีใส่รูปหรือไฟล์เวลา "ตั้งกระทู้" หรือ "ตอบกระทู้" ในบอร์ดใหม่นี้

ใครทราบแล้วก็ไม่เป็นไรนะครับ เผื่อคนที่ยัง งง ๆ ไม่ชินกับบอร์ดใหม่นี้หรือเพิ่งเข้ามาเป็นสมาชิกน่ะ เพราะในบอร์ด Variety ยังพอมีเพื่อนไม่เข้าใจอยู่บ้าง เลยเอามาโพสทิ้งไว้ในบอร์ดนี้

ถ้าตั้งกระทู้ใหม่

เวลาจะใส่รูปให้เลื่อนลงไปด้านล่าง จะเจอปุ่มที่เขียนว่า " อัพโหลดและจัดการไฟล์แนบ "

ให้คลิ๊ก แล้วจะมีกรอบหน้าต่างเล็กๆขึ้นมา จะมีช่อง Browse เลือกรูปหรือไฟล์ใส่ลงไปแล้วกดปุ่ม " อัพโหลด "

รอจนไฟล์นั้นอัพโหลดเสร็จ ชื่อไฟล์นั้นเลื่อนลงไปอยู่ด้านล่าง

แล้วสามารถใส่ไฟล์หรือรูปต่อไปได้อีก คือ ได้ครั้งละ 5 ไฟล์แนบนะครับ

พอเสร็จแล้วก็กดปิดกรอบหน้าต่างเล็กๆนั้นได้ แล้วก็มากด " ส่งหัวข้อใหม่ " ได้เลยครับ ก็เป็นการตั้งกระทู้

การตอบกระทู้

คลิกที่ Post Reply มองหาปุ่มเนี้ย หรือ

เลื่อนลงมาล่างๆจะเจอ "ตอบแบบรวดเร็ว" อยู่ข้างล่างของหัวข้อนั้นๆ

ซึ่งตรง "ตอบแบบรวดเร็ว" ก็มีปุ่ม " ใช้งานขั้นสูง " อยู่ด้วย

ลองกดเข้าไปจะเจอหน้าตาคล้ายๆกับการตั้งกระทู้ใหม่ครับ

ก็ทำวิธีคล้ายๆกันล่ะครับผม

ไม่รู้ผมอธิบายเข้าใจง่ายหรือเปล่านะครับ ไม่ได้ทำรูปมาให้ดูละเอียดๆ ขออภัยด้วยถ้า งง ๆ ยังไงก็ลองๆโพสดูละกันครับ

2. ผู้ใช้งานนี้ขอบคุณ PUBLIC สำหรับกระทู้นี้:

TonRacing (8/02/09)

3. ตอนแรก งง บอร์ด ใหม่มากๆๆๆๆ แต่ตอนนี้รูปแล้วว่ามันดีมากอะครับ

4. ตอนนี้ ผมว่าเริ่มชินแล้วคับ

ทำไมผมตอบกระทู้ในลีแลคไม่ได้คับ ช่วยตอบที (มือไหม่)
    mitsuracingclub #034
    เบ้นซ์0870349949
    ตังค์มันน้อย ก็ค่อยๆแต่งไป (แต่งตามสังขางกระเป๋าตังค์)

mail:sippawit_pje@hotmail.co.th

Bangkok, Thailand, Thailand
    คะแนน
    1045756
    ขออนุญาต ฝากรูปนิดนึงครับ จะเอาไปทำเป็น รูปในลายเซ็น
    08 44 99 7 44 5
    รับซื้อเหล้าเก่า ของเก่า รับเช่าพระเครื่อง พระบูชา

////// ไม่รับสิ่งผิดกฏหมายทุกประเภท ///////

==AUTO GT GARAGE==
    MOTORSPORTSLAND.NET
    MERCEDESMANIA.COM

Vtec by AMM

My Social Networking

Follow KengRacing On Twitter Add KengRacing on Facebook Add KengRacing on Google+ Add KengRacing on Bebo Add KengRacing on MySpace
    Add KengRacing on Linkedin Follow KengRacing on Tumblr Follow KengRacing on Flickr Visit KengRacing's Youtube Channel Visit KengRacing's Vimeo Channel
    รายการบล็อก
    5
    คะแนน
    10
    อ้างอิง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tontonton
    ขออนุญาต ฝากรูปนิดนึงครับ จะเอาไปทำเป็น รูปในลายเซ็น
    ไม่แนะนำให้แนบไฟล์แล้วไปใช้ในช่องลายเซ็น ขอให้ใช้วิธีนี้แทนครับ
    http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=218

คะแนน
    1045756
    รับทราบครับ คุณเก่ง

ขอถามอีกนิดนะครับ ว่าผมจะสามารถใช้ชื่อเก่า และสถานะสมาชิกเดิมได้หรือไม่ครับ ผมเสียดายกระทู้ที่เคย ๆ ทำไว้อ่ะครับ ถ้าไม่ได้ไม่เป็นไรครับ แต่ถ้าได้ จะต้องทำอย่างไรบ้างครับ
    08 44 99 7 44 5
    รับซื้อเหล้าเก่า ของเก่า รับเช่าพระเครื่อง พระบูชา

////// ไม่รับสิ่งผิดกฏหมายทุกประเภท ///////

==AUTO GT GARAGE==
    MOTORSPORTSLAND.NET
    MERCEDESMANIA.COM

Vtec by AMM

My Social Networking

Follow KengRacing On Twitter Add KengRacing on Facebook Add KengRacing on Google+ Add KengRacing on Bebo Add KengRacing on MySpace
    Add KengRacing on Linkedin Follow KengRacing on Tumblr Follow KengRacing on Flickr Visit KengRacing's Youtube Channel Visit KengRacing's Vimeo Channel
    รายการบล็อก
    5
    คะแนน
    10
    ชื่อเก่า ชื่ออะไรเหรอ สถานะเดิมคืออะไร

จำนวนกระทู้ ต้องเริ่มให้หมด สถานะ ต้องเริ่มใหม่เช่นกัน

ส่วนชื่อเก่า ถ้ามันไม่ซํ้ากับคนอื่น ก็ใช้ได้

10. ขอบคุณมากๆๆคับ

11. ขอบคุงครับ

facebook http://facebook.com/chaiimport

chai import shop อ่างศิลา

12. ขอบคุณครับ..กำลังหาว่าจะทำยังไงอยู่พอดีเลย

13. คะ

ขอบคุณคะ

ทำได้แล้วครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย k-mo-krub : 7/03/10 เมื่อ 11:56:07

ข้อมูลหัวข้อ