ติดต่อลงโฆษณา คลิกที่นี่ (โฆษณาเฉพาะ Marketplace คลิกที่นี่)

แสดงผล 1 ถึง 8 จากทั้งหมด 8

หัวข้อ: ball joint ที่หัวโช๊คมันดังพอจะมีร้านซ่อมที่ไหนได้มั่งครับ

ball joint ที่หัวโช๊คมันดังพอจะมีร้านซ่อมที่ไหนได้มั่งครับ

มันดังจนน่ารำคาญขอคำแนะนำหน่อยครับซ่อมที่ไหนดีครับ

"รวมกันเราอยู่ แยกหมู่เราตาย
    ถ้ารวมกันทำลาย แยกกันตายเสียดีกว่าอยู่"

หัวจอยส์ยี้ห้ออะไรครับ

3. ผู้ใช้งานนี้ขอบคุณ EK_limited สำหรับกระทู้นี้:

mr-bean (30/06/11)

My Social Networking

Add x1542 on Facebook
    คะแนน
    21474850
    เปลี่ยนหัวเดิมใส่เลยครับ

MANCHESTER UNITED

EK GROUP
    The Group's Good Guys

5. ผู้ใช้งานนี้ขอบคุณ x1542 สำหรับกระทู้นี้:

6. ถ้าไม่เปลี่ยนหัวเดิมก็อัดออกไปเลย
    แล้วกลึงยูรีเทนใส่แทนครับ

7. ผู้ใช้งานนี้ขอบคุณ Oryor สำหรับกระทู้นี้:

8. ซ่อมก็ไม่หายครับ

เบื้องต้น ลองเอาจาระบีเหลว

ฉีดยัดเข้าไปก่อน พอช่วยได้ครับ

9. ผู้ใช้งานนี้ขอบคุณ musachi สำหรับกระทู้นี้:

10. อ้างอิง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ musachi อ่านกระทู้
    ซ่อมก็ไม่หายครับ

เบื้องต้น ลองเอาจาระบีเหลว

ฉีดยัดเข้าไปก่อน พอช่วยได้ครับ

ohlins ครับ ขอบคุณทุกท่าน สำหรับคำแนะนำครับ เดี๋ยวจะลองดูก่อน แต่ถ้าไม่หายจะใช้หัวโช๊คเดิม(หัวโช๊คเดิมคือหัวโช๊คเดิมๆติดรถใช่มั้ยครับ)

"รวมกันเราอยู่ แยกหมู่เราตาย
    ถ้ารวมกันทำลาย แยกกันตายเสียดีกว่าอยู่"

11. เคยใช้ Apex n1 pro ดังเหมือนกันสุดท้ายใช้หัวเดิมหมดเสียงเลยครับ

a31038 Guest (บุคคลทั่วไป)

ใครมีปัญหาเรื่อง ball joint ของโช๊คสตรัททุกรุ่น ปรึกษาผมได้นะ 084-0731912

อ้างอิง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zEpHyRos อ่านกระทู้
    เคยใช้ Apex n1 pro ดังเหมือนกันสุดท้ายใช้หัวเดิมหมดเสียงเลยครับ
    พอดีที่บ้านมีร้านกลึงอยู่ มีลูกค้ามาปรึกษาเรื่อง ball joint ทีแรกก็ไม่รู้จะทำให้ยังไง เพราะชุดลูก ball joint ไม่มีขาย เลยปรึกษาทางพวกๆ ได้อะไหร่จากจีน เลยเอามาโมใส่ให้ ก็ใช้งานได้ดีมาก ตอนนี้ 1ปี แล้วยังใช้งานได้ดี ถ้าเพื่อนๆ คนไหน ball joint หลวม เปลี่ยนใหม่ให้ได้ครับ ค่า ball joint 1500/ลูก ค้า modify 500 ครับ

ข้อมูลหัวข้อ