ติดต่อลงโฆษณา คลิกที่นี่ (โฆษณาเฉพาะ Marketplace คลิกที่นี่)

แสดงผล 1 ถึง 8 จากทั้งหมด 8

หัวข้อ: D.I.Y. ไฟวงแหวน กุญแจ

Chiang Mai, Thailand, Thailand
    คะแนน
    184085

D.I.Y. ไฟวงแหวน กุญแจ

หลังจากที่คิดมา 1 คืน ว่าจะทำไงดี ก้เลยลองทำเลยละกัน

นี่อุปกรณ์ที่ใช้ ก็มี ในล่อน ตัดหญ้า พอดีไปเจอมาเลยซื้อมาลองทำ LED smd chip เล็กมากซื้อมาไว้จะทำไฟโลโก้ ละก้ สายไฟ เอาแต่ไส้มัน

ดัดให้เป็นวงกลมพอดีๆ

ทำตำแหน่ง สำหรับ ที่จะวาง LED

ติดกาว LED เข้ากับวงแหวนที่เราทำไว้

เดินวงจรหากัน โดยใช้ ทองแดงเส้นเดียว อาจจะดูยากหน่อย แต่ก้พอทำได้

ทดสอบ ว่า ติดครบ

ลองไปติดตั้ง ที่กุญแจ

ประกอบเสร็จเรียบร้อย สว่างมาก

งบประมาณ ไม่น่าจะถึง50 บาท คับ

2. ผู้ใช้งาน 7 คน ขอบคุณ cyu สำหรับกระทู้นี้:

10 SEC. (1/07/11), P'WAR (30/06/11), spuknic (30/06/11), Tp (1/07/11), Wit_EK (21/07/11), x1542 (30/06/11), ก๊วยเจ๋ง@ASIMO (30/06/11)

แหล่มเลยครับ ขอบคุณ ข้อมูล diy เจ๋งๆ

Chiang Mai, Thailand, Thailand
    คะแนน
    184085

ขอบคุณครับ

ตัวไนลอน ตัดหญ้า คืออะไรอ่ะครับ

ดูแล้วเหมือนเป็นพลาสติกเส้น ๆ แข็ง ๆ เลยอ่ะครับ

EK Group & The Group's Good Guys
    Kar Racing & V-Pro motor

6. ความคิดสร้างสรรค์มาก ๆ เลย

...รู้ทุกอย่าง แต่ ไม่รู้งานในหน้าที่ อยู่ทุกที่ แต่ ไม่อยู่ที่ทำงาน...

คะแนน
    184085
    อ้างอิง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kungking5 อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับ

ตัวไนลอน ตัดหญ้า คืออะไรอ่ะครับ

ดูแล้วเหมือนเป็นพลาสติกเส้น ๆ แข็ง ๆ เลยอ่ะครับ
    ใช่ครับ น่าจะเป็น พลาสติก เส็นแขงๆ ดัดยากมากๆ พอดีไปเจอตามร้าน ที่มีอุปกรณ์หลายๆอย่างรวมกัน ถาม คนขายเค้าบอกว่า เป็นในร่อน ตัดหญ้า คิดว่า คงเอาไปใช่ในเครื่องตัดหญ้า อะคับ พอดีเห็น มัน สีขุ่น ๆ น่าจะนำแสงได้เลยขอซื้อเค้ามา เมตรนึง

ประมาณ เป็น เอ็น ตัดหญ้า คับ

อ้างอิง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vakabayashi อ่านกระทู้
    ความคิดสร้างสรรค์มาก ๆ เลย
    ขอบคุณคับ

8. เยียมเลยคับ

คะแนน
    184085
    อ้างอิง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aof_za100 อ่านกระทู้
    เยียมเลยคับ

ข้อมูลหัวข้อ