ติดต่อลงโฆษณา คลิกที่นี่ (โฆษณาเฉพาะ Marketplace คลิกที่นี่)

แสดงผล 1 ถึง 9 จากทั้งหมด 9

หัวข้อ: ในภาพ มันคืออะไร รถผมไม่ได้เสียบปลั๊กมาครับ

Samutphrakarn,Thailand
    คะแนน
    0

ในภาพ มันคืออะไร รถผมไม่ได้เสียบปลั๊กมาครับ

GA16DE เกียร์ กระปุก
    ในภาพ มันคืออะไร รถผมไม่ได้เสียบปลั๊กมาครับ
    หาปลั๊กเสียบไม่พบ
    ภาพที่แนบมา ภาพที่แนบมา คลิกเพื่อดูภาพขนาดใหญ่

ชื่อ: SANY5316.jpg
ครั้ง: 58
ขนาด: 124.5 KB
ID: 1687691   คลิกเพื่อดูภาพขนาดใหญ่

ชื่อ: SANY5312.jpg
ครั้ง: 48
ขนาด: 127.0 KB
ID: 1687690  

KMITL - สุวรรณภูมิ
    คะแนน
    10
    อะไรก็ไม่รู้ ไม่รู้จัก แต่รถผมมันเป็นน็อตอุตอยู่ รอผู้รู้แล้วกันครับ

3. ในรูปคือ ตัว GA 16 DE VTC มันคือปลั้ก VTC ครับ คิดว่าน่าจะเปลี่ยนเครื่องใหม่ใช่ไหม ถ้าใช่ก็ แสดงว่า ช่างใช้สายไฟชุดเดิม ที่ติดกับตัวรถ

4. เอิ่ม ถ้าจำไม่ผิดรู้สึกตัวนี้มันจะเกี่ยวกับรอบเดินเบาด้วยนะครับ รอบเครื่องเดินเบาสะดุด ไม่นิ่ง ลองถอดออกมาทำความสะอาดดูอาจจะหายนะครับ (จำผิดป่าวไม่รู้ เหอๆๆ) ใครจำได้ช่วยแย้งด้วยนะคร้าบ อิอิอิ

5. อ้างอิง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NeXer อ่านกระทู้
    เอิ่ม ถ้าจำไม่ผิดรู้สึกตัวนี้มันจะเกี่ยวกับรอบเดินเบาด้วยนะครับ รอบเครื่องเดินเบาสะดุด ไม่นิ่ง ลองถอดออกมาทำความสะอาดดูอาจจะหายนะครับ (จำผิดป่าวไม่รู้ เหอๆๆ) ใครจำได้ช่วยแย้งด้วยนะคร้าบ อิอิอิ
    ไม่ใช่ครับ ตัวเดินเบามันจะติดกับตัวชดเชยรอบเวลาแอร์ทำงานจะอยู่ติดกับท่อรวมไอดีทางด้านซ้ายครับ

คะแนน
    0
    อ้างอิง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ panod032 อ่านกระทู้
    ในรูปคือ ตัว GA 16 DE VTC มันคือปลั้ก VTC ครับ คิดว่าน่าจะเปลี่ยนเครื่องใหม่ใช่ไหม ถ้าใช่ก็ แสดงว่า ช่างใช้สายไฟชุดเดิม ที่ติดกับตัวรถ
    ไม่แน่ใจว่าเครื่องใหม่หรือเปล่า เพราะผมพึ่งซื้อต่อเขามา ดูในเล่มก็ไม่ระบุ
    ว่าแต่ จะต่อสายไฟจะต้องเดินวงจรยังไงครับ

7. อ้างอิง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Alphajet อ่านกระทู้
    ไม่แน่ใจว่าเครื่องใหม่หรือเปล่า เพราะผมพึ่งซื้อต่อเขามา ดูในเล่มก็ไม่ระบุ
    ว่าแต่ จะต่อสายไฟจะต้องเดินวงจรยังไงครับ
    ผมว่าถ้าจะต่อเฉพาะปลั้กนี้ มันวุ่นวายนะครับ ถ้าจะเอาง่ายๆ ก็หาชุดสายไฟ ของ GA 16 DE VTC แล้ววายริ่งใหม่ครับ จบกว่า ..(ผมมี 1 ชุด พร้อม ECU...อิอิ)

คะแนน
    0
    อ้างอิง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ panod032 อ่านกระทู้
    ผมว่าถ้าจะต่อเฉพาะปลั้กนี้ มันวุ่นวายนะครับ ถ้าจะเอาง่ายๆ ก็หาชุดสายไฟ ของ GA 16 DE VTC แล้ววายริ่งใหม่ครับ จบกว่า ..(ผมมี 1 ชุด พร้อม ECU...อิอิ)
    ค่าตัวอยู่ที่เท่าไหร่ครับ

9. เอาเป็นว่าคุณเสนอราคามาแล้วกันนะครับ เพราะเป็นของที่ผมไม่ได้ใช้ หรือโทรคุยกันก็ได้ครับ 0866196332 เมย์ครับ ผมอยู่โรงแรมดุสิต หัวหินครับ ถ้าไงผมส่งให้ แล้วคุณจะเอา ECU ด้วยไหมครับ หรือว่าเอาชุดสายไฟอย่างเดียว

ข้อมูลหัวข้อ