ติดต่อลงโฆษณา คลิกที่นี่ (โฆษณาเฉพาะ Marketplace คลิกที่นี่)

แสดงผล 1 ถึง 13 จากทั้งหมด 13

หัวข้อ: เทพแห่งคอ...........พวงมาลัย MR2 (Review ของจริงละ อันไหนหน้าตาเป็นไง สูงเท่าไหร่ มาดูกันเลย)

เทพแห่งคอ...........พวงมาลัย MR2 (Review ของจริงละ อันไหนหน้าตาเป็นไง สูงเท่าไหร่ มาดูกันเลย)

คอพวงมาลัย และอะแด๊ปเตอร์แปลงคอ และ ตัวสไลด์รูยึดพวงมาลัย (เอาไว้ปรับแต่งพวงมาลัยเวลาตั้งศูนย์มาแล้วพวงมาลัยไม่ตรง) ตอนนี้มากันครบแล้วครับ เดินทางมาจากหลายที่เลย ทั้งอเมริกา อังกฤษ ออสเตรเลีย

เอามาลงให้ดูกัน ว่ารถพวกเราใช้คอพวงมาลัยอะไรได้บ้าง................ขอตัด คอคลองถม 300 บาท ออกไปนะครับ เพราะเคยมีเพื่อนใส่แล้วคอหัก (คอพวงมาลัยนะ ไม่ใช่คอคน) ดีว่าขับมาช้าๆ ถ้าขับเร็วไม่อยากจะคิดเลย.....

อันนี้รูปรวมๆ

สรุปคอพวงมาลัยครับ

ไล่จากซ้ายไปขวานะ

1. Works Bell (Japan) รหัส 535S (แบบเตี้ย) เตี้ยที่สุด และแพงที่สุด เบิกใหม่ประมาณ 5700 ครับ เหมาะกับพวงมาลัยก้านยก หรือก้านตรงแต่ใส่อะแด๊ปเตอร์คอต่างๆ (แต่ยังไงแกนคอพวงมาลัย MR2 เราก็ปรับพวงมาลัยมาหาตัวมากขึ้นได้อยู่แล้วหนิ เพราะงั้นเตี้ยไปคงไม่มีปัญหา แต่สูงไปนี่สิ..........)

2. HKB (Japan) รหัส OT-151 สำหรับ MR2 ปี 89-91 ค่อนข้างสูงหน่อย แต่ยังเตี้ยกว่า Momo ไม่เหมาะกับก้านยกเท่าไหร่ แต่ก็พอได้ครับถ้าชอบจับพวงมาลัยใกล้ๆ หน่อย ราคาเบิกใหม่ประมาณ 3,000 ครับ

3. HKB (Japan) รหัส OT-122 สำหรับ MR2 ปี 91-96 เตี้ยมาก แต่ยังไม่เท่า Short Hub 535S ของ Works Bell ครับ ใส่พวงมาลัยก้านยกได้เลยพอดีๆ ถ้าใส่ก้านตรง ต้องปรับแกนคอให้เข้ามาหาตัวมากอีกนิด ก็จะขับได้พอดีๆ ถนัดมือ ราคาเบิกใหม่ประมาณ 3,000 ครับ เท่ากับอันบนเลย

4. Momo (Italy) รหัส 7728 สำหรับ MR2 ทุก version อันนี้ต้องบอกว่า สูงมาก ใส่ก้านตรงพอดีเป๊ะ แต่ใส่ก้านยกไม่ได้เลย เพราะมันเข้ามาใกล้ตัวมากขับไม่ถนัด แม้จะปรับแกนคอให้เลื่อนออกไปสุดแล้วก็ตาม ก็ยังรู้สึกว่ามันใกล้ตัวมากไปอยู่ดี ถ้าปรับเบาะถอยมาก ก็เข้าเกียร์กับเหยียบคันเร่งไม่ถนัดอีก หรือว่าขากับแขนผมสั้นเกินหว่า 555 และข้อเสียอีกอย่างคือใส่ได้เฉพาะกับพวงมาลัย momo เท่านั้น ถ้าจะใส่พวงมาลัย Nardi จะต้องมีอะแด๊ปเตอร์แปลงคอก่อน ซึ่งก็สูงขึ้นมาอีกประมาณ 1 เซน จากที่เดิมมันก็สูงอยู่แล้ว...............ราคาเบิกใหม่ประมาณ 3,500 ครับ สงสัยเหล็ก Italy แพงกว่าเหล็ก Japan มั้ง......

รถพวกเรา (ส่วนใหญ่ของประเทศ) จะเป็น version 1 และ 2 สามารถใส่คอพวงมาลัย ทั้ง 4 รุ่น ตามด้านบนได้ไม่มีปัญหาครับ แต่จะแตกต่างกันที่ความสูง ชอบแบบไหนก็จัดกันไป

อันนี้เทียบความสูงให้ดูกันชัดๆ

ใครสงสัยตรงไหนสอบถามได้นะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย บุคคลทั่วไป. : 21/07/11 เมื่อ 14:18:51

2. ผู้ใช้งาน 5 คน ขอบคุณ บุคคลทั่วไป. สำหรับกระทู้นี้:

AraRick (8/07/11), Chew_Chew (7/07/11), GoLf >> MR" (9/07/11), Show Aof (28/02/12), ToMx (7/07/11)

3. ตกลงซื้อมาเก็บทำงานวิจัยช่ายมะพี่ยอด พี่ใส่พวงมาลัยเดิมไม่ต้องใช้นิ
    Right Now MR2

Next Station NSX for sure

4. ผู้ใช้งานนี้ขอบคุณ TG Rover สำหรับกระทู้นี้:

5. อันไหนแจกฟรี
    MR2

6. อ้างอิง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ N-UN-A อ่านกระทู้
    อันไหนแจกฟรี
    กล่องพี่ อยากได้อันไหนบอกเลย ฟรี !

7. ไม่ได้กิน..ดม..กล่องก็ยังดี
    MR2

8. ผู้ใช้งานนี้ขอบคุณ nu2000gt สำหรับกระทู้นี้:

ทำทุกเรื่องเลยพี่ เอาให้ฝรั่งต้องมาแปลบทความพี่ไปใช้เลย

10. ผู้ใช้งานนี้ขอบคุณ GoLf >> MR" สำหรับกระทู้นี้:

11. โกดังความรู้ และ ของแต่ง คร๊าบๆๆ

คะแนน
    1903873
    เด๊ยวนี้พี่ยอดชายเราตั้งตัวเป็นเทพแระ 55555
    เจ้าปุกปุย

13. อ้างอิง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pookpui อ่านกระทู้
    เด๊ยวนี้พี่ยอดชายเราตั้งตัวเป็นเทพแระ 55555
    ไม่ได้เทพว้อย แต่เจ็บมาเยอะ เลยไม่อยากให้เพื่อนๆ ใน club ต้องมาเสียตังค์เยอะๆ

คะแนน
    1903873
    อ้างอิง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ บุคคลทั่วไป อ่านกระทู้
    ไม่ได้เทพว้อย แต่เจ็บมาเยอะ เลยไม่อยากให้เพื่อนๆ ใน club ต้องมาเสียตังค์เยอะๆ
    สวัสดีครับ พี่สมจิตต์มาเองเลย เจ็บมาเยอะ 555555
    เจ้าปุกปุย

15. รบกวนขอเบอพี่ยอดหน่อยได้ไหมคับ อยากจะขอซื้อต่อสักอันคับ ขอบคุนคับผม

16. อ้างอิง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ k<0>ng อ่านกระทู้
    รบกวนขอเบอพี่ยอดหน่อยได้ไหมคับ อยากจะขอซื้อต่อสักอันคับ ขอบคุนคับผม

อย่าลืมถ่ายรูปกระจก zoom ให้ผมดูด้วยนะครับ

บุคคลทั่วไป Guest (บุคคลทั่วไป)

Thumbs up ซื้อ ได้ที่ไหน เหรอ คับ

ซื้อ ได้ที่ไหน เหรอ คับ

ข้อมูลหัวข้อ