ติดต่อลงโฆษณา คลิกที่นี่ (โฆษณาเฉพาะ Marketplace คลิกที่นี่)

+ ตอบกระทู้
แสดงผล 1 ถึง 25 จากทั้งหมด 25

หัวข้อ: nissansunny b11 เดิมๆๆแต่งช่วงร่างยังงัยไห้ดริฟเล้นได้

ปุนอัมพวา Guest (บุคคลทั่วไป)

Thumbs up nissansunny b11 เดิมๆๆแต่งช่วงร่างยังงัยไห้ดริฟเล้นได้

Nissan sunny b11 เดิมๆๆ แต่งช่วงร่างยังงัยไห้ดริฟเล่นๆได้ขอความรู้หน่อยยนะครับชอบมากเลยแต่ผมไม่มีความรู้ด้านนี้เลยอยากศึกษาอ่ะครับรบกวนด้วยครับ

เบอร์ 0840052434 E-mall piyachon89@hotmail.com

คะแนน
    234981
    ดริฟท์คือ การเสียอาการของรถ อันเกิดจากการควบคุมแบบ Oversteer ซึ่งจะเกิดขึ้นเฉพาะรถที่มีระบบขับเคลื่อนล้อหลังเท่าันั้น B11 มันขับหน้า เพราะฉะนั้น " ฝันไปเถอะ " เพราะรถขับหน้าเขาไม่เอามาดริฟท์กัน อย่างเก่งก็ทำ Power Slide ได้เฉยๆ ถ้าไม่เชื่อผมไปถามกีกี้ดู และที่สำคัญ ไม่มีรถดริฟท์คันไหนในบ้านเราที่แข่งๆกัน เป็นรถขับหน้า เข้าใจตามนี้นะครับ และก็รบกวนนิดหนึ่ง บ้านเราแทบจะเรียกได้ว่าตกเป็นเมืองขึ้นทางวัฒนธรรมของพวกเกาหลี เกาเหลากันหมดแล้ว อันนี้ยังพอทน แต่ภาษาไทย เอกลักษณ์ของชาติ กรุณาอย่าทำตัวเป็นพวกเด็กแนว(ไร้สาระ) ทำให้ภาษาวิบัติครับ ขอบคุณที่สงสัยและซักถาม.....

3. ผู้ใช้งานนี้ขอบคุณ Excited Rider สำหรับกระทู้นี้:

pongnutto (7/07/11)

คะแนน
    234981
    ดริฟท์คือ การแก้อาการเสียอาการของรถ อันเกิดจากHanding แบบ Oversteer ซึ่งจะเกิดขึ้นเฉพาะรถที่มีระบบขับเคลื่อนล้อหลังเท่าันั้น B11 มันขับหน้า เพราะฉะนั้น " ฝันไปเถอะ " เพราะรถขับหน้าเขาไม่เอามาดริฟท์กัน อย่างเก่งก็ทำ Power Slide ได้เฉยๆ ถ้าไม่เชื่อผมไปถามกีกี้ดู และที่สำคัญ ไม่มีรถดริฟท์คันไหนในบ้านเราที่แข่งๆกัน เป็นรถขับหน้า เข้าใจตามนี้นะครับ ส่วนถ้าอยากดริฟท์ก็ต้องไปหารถที่ขับหลัง ที่พอๆหาได้ก็นิสสันตระกูลซิลเวียร์ ไม่ก็เซฟิโร่ เอ31 เอาหรูหน่อยก็พวกบีเอ็ม เหล่านี้ เป็นต้น และก็รบกวนนิดหนึ่ง บ้านเราแทบจะเรียกได้ว่าตกเป็นเมืองขึ้นทางวัฒนธรรมของพวกเกาหลี เกาเหลากันหมดแล้ว อันนี้ยังพอทน แต่ภาษาไทย เอกลักษณ์ของชาติ กรุณาอย่าทำตัวเป็นพวกเด็กแนว(ไร้สาระ) ทำให้ภาษาวิบัติครับ ขอบคุณที่สงสัยและซักถาม.....

5. ผู้ใช้งาน 2 คน ขอบคุณ Excited Rider สำหรับกระทู้นี้:

blueday (8/07/11), pongnutto (7/07/11)

6. ตามนั้น คงต้องหารถขับเคลื่อนล้อหลังมาเล่น ลองหาข้อมูลดูก่อน หรือหาในgoogle มีทุกอย่างที่อยากรู้
    รถไม่วิ่ง-อาศัยซิ่งนิดๆ
    SR-20 DE+LPG

7. ตอบกันแรงดีจังวุ้ย เด็กสมัยนี้

8. ผู้ใช้งาน 2 คน ขอบคุณ โบตั๋น สำหรับกระทู้นี้:

Denn (8/07/11), โบตั๋นน้อย (11/07/11)

คะแนน
    234981
    ขอโทษทีครับพี่ตั๋น ยอมรับผิดทุกข้อกล่าวหา พอดีว่าวันนี้โดนพวกเด็กแนวมากร่างใส่ เลยจัดชุดกลางไปใ้ห้ เลยถือโอกาสสั่งสอนมันเรื่องภาษานี้ด้วยครับพี่ อารมณ์เลยค้างมาหน่อยครับ แหม่...น้องคนนี้คงมิบังอาจว่าพวกพี่ๆหรอกครับ และขอชดใช้ความผิดหนนี้ด้วยการเนรเทศตัวเองไปลงอ่างอาบน้ำเย็นๆ อิอิ...

10. ไปด้วยได้มั้ย อิอิ

คะแนน
    234981
    อ้างอิง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ โบตั๋น อ่านกระทู้
    ไปด้วยได้มั้ย อิอิ
    อย่าเข้าใจผิดครับพี่ตั๋น อ่างอาบน้ำก็ที่บ้านนี่แหละ แล้วก็ซื้อน้ำแข็งยูนิตมาสัก5โล เอามาใส่ในอ่างด้วย เย็นมั๊ยล่ะครับพี่ งานนี้ อิอิ

บรึ๊ยยยยยยยยย
    - Sunny Thailand
    - FlushStyle.com
    - Random
    ----Tune by
    Engine--ฺBoy Service บางบอน53 แก้ไข จูน เครื่องยนต์ 080-2219003 อยากแรงแค่ไหนขอให้บอก บอยจัดให้

Flush Style. Com
    086-7837323 เป๊กครับ

คะแนน
    4962774
    จะดริฟท์กันเลยเชียวเหรอ เปลืองยางอ่ะ !!! เหอๆ

ฺถ้าอยากทำรถให้ ดริฟได้ จิงๆ เดี้ยวแนะนำให้รู้จัก กลุ่มแรกๆ ที่เล่นดริฟขับหน้าของบ้านเรา

สบายมาก....ลิ้งค์ข้างล่างนี่ฝากไว้เป็นกำลังใจ

ฝากถึง กูรู ด้วย ขับหน้า ดริฟ มีนะ เยอะด้วย

ศึกษาดีดี ค่อยตอบดีกว่าไหม ลองพิม FF Drift ใน ยูทูปดู นะ

เดี้ยวคนผ่านมาจะสับสน
    ภาพที่แนบมา ภาพที่แนบมา คลิกเพื่อดูภาพขนาดใหญ่

ชื่อ: ff-drift-keisuke-hatakeyama.jpg
ครั้ง: 13
ขนาด: 43.4 KB
ID: 1689312   คลิกเพื่อดูภาพขนาดใหญ่

ชื่อ: gallerymrtdriftfdla104xu.jpg
ครั้ง: 11
ขนาด: 84.6 KB
ID: 1689311   คลิกเพื่อดูภาพขนาดใหญ่

ชื่อ: noriyaro_odaiba_rex_kei_car_drifting_001.jpg
ครั้ง: 13
ขนาด: 77.5 KB
ID: 1689313  
    Sunny Thailand

Ninja Racing!

ยิ น ดี ใ ห้ คำ ป รึ ก ษ า เ กี่ ย ว กั บ Nissan Sunny B11 น ะ คั บ !!!

0 - 8 9 - 8 9 - 7 1 - 2 6 7 N i n j a B 1 1 !

15. ผู้ใช้งาน 8 คน ขอบคุณ NinjaB11! สำหรับกระทู้นี้:

B14-ONLY (8/07/11), Denn (8/07/11), Excited Rider (8/07/11), HeartBanDit (8/07/11), NUTTO.B11 (13/07/11), Oat40 (8/07/11), pongnutto (11/07/11), โบตั๋นน้อย (11/07/11)

Onnut / Pravat / New Airport

My Social Networking

Add Denn on Facebook Add Denn on Google+
    คะแนน
    21474859
    บ้านเราเนี่ย มีกลุ่มเลยนะ และก็อยู่ในคลับเราด้วย

17. ผู้ใช้งานนี้ขอบคุณ Denn สำหรับกระทู้นี้:

B14-ONLY (8/07/11)

คะแนน
    21474849
    เออ ..... เห็นด้วยกับการช่วยตอบคำถามใน บอร์ด

แต่ถ้า คำตอบมันผิด มันจะพลาดให้เข้าใจผิดไปตลอด

ต้องระวังเรื่องนี้ด้วย เพราะผมว่าอีกหลายคนที่อยากรู้และเข้ามาอ่าน จะจำอะไรไปผิดๆ ได้

1.
    อย่าได้ยึดถือตามถ้อยคำที่ได้ยินได้ฟังมา ประเภท "เขาว่า" "ได้ยินมาว่า" ทั้งหลาย

2.อย่าได้ยึดถือถ้อยคำสืบๆกันมา ประเภท "ใครๆว่า" "โบราณว่า" ตามกระแส
    3.อย่าได้ยึดถือโดยความตื่นข่าวว่า เข่าว่าอย่างนี้ ประเภทข่าวลือ ข่าวโคมลอย ทั้งหลาย
    4.อย่าได้ยึดถือโดยอ้างตำรา อย่าไปตามตำรามากนัก ตำราว่าอย่างนั้น ต้องออกมาเป็นอย่างนั้น เท่านั้น เป็นอย่างอื่นไปไม่ได้เด็ดขาด เพราะอย่าลืมว่า ตำราบางเล่ม คนแต่งก็มั่วมาบ้าง เขียนไม่ครบบ้าง ใส่ไข่เอาเองบ้าง คนมีกิเลสไปแก้ไขตำรา คนมีผลประโยขน์ ไม่แก้ไขตำราเท่ากับเราโดนหลอก
    5.อย่าได้ยึดถือโดยนึกเดาเอาเอง เช่น เข้าใจเอาเอง หรือข้อมูลไม่พอ ใจร้อนเดาสุ่มเอา มั่วๆ เอา
    6.อย่าได้ยึดถือโดยการคาดคะเน การคาดการณ์ตามประวัติศาสตร์ ตามสถิติ ความน่าจะเป็น ซึ่งอาจจะผิดก็ได้ เพราะเห็นแค่ร้อย อย่าเหมาว่าที่ร้อยเอ็ดจะเป็นไปด้วย
    7.อย่าได้ยึดถือตรึงตามอาการ อย่าเห็นว่าอาการแบบนี้ น่าจะเป็นแบบนี้ ให้คิดเผื่อๆไว้ด้วย เช่น เห็นคนไข้เป็นแบบที่เคยรักษาคนอื่นๆมาก่อน อย่าไปตรึกเอาเองว่าเป็นแบบนั้น เห็นเงาก็จ่ายยาได้ เพราะเหนือฟ้ายังมีฟ้า อย่าเข้าข้างตนเอง นั่งสมาธิเห็นโน่น เห็นนี้ อย่านึกว่าเป็นจริง เพราะอาจจะเป็นจิตหลอกจิต
    8.อย่าได้ยึดถือโดยชอบใจว่า ต้องกันกับทิฐิของตัว อย่าเอาความเห็นของตนเป็นใหญ่ อะไรที่ตรงกับที่ตนคิดไว้เท่านั้นที่เชื่อได้ คนคิดแบบนี้ ดื้อตายชัก
    9.อย่าได้ยึดถือโดยเชื่อว่าผู้พูดสมควรจะเชื่อได้ ระวังจะโดนหลอก อย่าลืมว่า สี่เท้ายังรู้พลาด นักปราชญ์ยังรู้พลั้ง
    10.อย่าได้ยึดถือโดยความนับถือว่าสมณะนี้เป็นครูของเรา การยึดอาจารย์ของตนเองมากไป ก็ไม่ดี ควรทำตาม ทดสอบดู ถ้าผิดพลาดก็ไม่ต้องเชื่อ ถ้าทำแล้วดีขึ้นก็แสดงว่าเชื่อได้

19. ผู้ใช้งาน 2 คน ขอบคุณ HeartBanDit สำหรับกระทู้นี้:

B14-ONLY (8/07/11), โบตั๋นน้อย (11/07/11)

คะแนน
    3090999
    B11 มาช่วยกันแระ แต่ละท่านไม่ธรรมดา

คะแนน
    4712393
    มันเป็นอดีตไปแล้ว ตอนนี้ แค่ดึงโบ ตอน U-Turn ยังไม่กล้าเลยครับ
    http://www.autoteile-scheinwerfer.de/images/NISSAN%20SUNNY%20coupe%200986-1290.jpg

22. ผู้ใช้งาน 3 คน ขอบคุณ Nismo_3_Door_Za สำหรับกระทู้นี้:

Denn (8/07/11), NUTTO.B11 (13/07/11), โบตั๋นน้อย (11/07/11)

My Social Networking

Follow abadahey On Twitter Add abadahey on Facebook Add abadahey on Google+ Add abadahey on Bebo Add abadahey on MySpace
    Add abadahey on Linkedin Follow abadahey on Tumblr Follow abadahey on Flickr Visit abadahey's Youtube Channel Visit abadahey's Vimeo Channel
    คะแนน
    2998214
    ลองมาทาง จิมคาน่า มะ น่านุกๆ

24. ถ้าผมเช็ทรถไป ยิมคาน่า สนามไหนโค้งแคบๆ ใช้เบรคมือเยอะ

ผมจะเซทหน้านิ่มๆ หลังแข็งๆ ตูดจะออกง่าย

แต่ดริฟท์นี่ ขับหน้าทำได้ แต่ลำบากหน่อย
    ปลัดใหญ่เซอร์วิส

อู่สีจิตติพงศ์ การาจ

Nonny Racing Support

Bio box garage

OOPs Tuning

25. ผู้ใช้งานนี้ขอบคุณ 1ST สำหรับกระทู้นี้:

Denn (8/07/11)

คะแนน
    234981
    เคครับพี่ ยอมรับผิดแล้ว และก็ถือเป็นความรู้ใหม่ แต่ผมไม่อยากเอามันมาทำเลยอ่ะ ถ้าจะทำนี่ สงสัยว่าต้องทำเยอะแน่ๆเลย ผมจคร๊าบบบบบบบบบบบบบบ

27. ผู้ใช้งานนี้ขอบคุณ Excited Rider สำหรับกระทู้นี้:

Denn (8/07/11)

คะแนน
    234981
    อ้างอิง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NinjaB11! อ่านกระทู้
    ฺถ้าอยากทำรถให้ ดริฟได้ จิงๆ เดี้ยวแนะนำให้รู้จัก กลุ่มแรกๆ ที่เล่นดริฟขับหน้าของบ้านเรา

สบายมาก....ลิ้งค์ข้างล่างนี่ฝากไว้เป็นกำลังใจ

ฝากถึง กูรู ด้วย ขับหน้า ดริฟ มีนะ เยอะด้วย

ศึกษาดีดี ค่อยตอบดีกว่าไหม ลองพิม FF Drift ใน ยูทูปดู นะ

เดี้ยวคนผ่านมาจะสับสน
    ขอบคุณและขอโทษครับพี่นิน

อ้างอิง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HeartBanDit อ่านกระทู้
    เออ ..... เห็นด้วยกับการช่วยตอบคำถามใน บอร์ด

แต่ถ้า คำตอบมันผิด มันจะพลาดให้เข้าใจผิดไปตลอด

ต้องระวังเรื่องนี้ด้วย เพราะผมว่าอีกหลายคนที่อยากรู้และเข้ามาอ่าน จะจำอะไรไปผิดๆ ได้

1.
    อย่าได้ยึดถือตามถ้อยคำที่ได้ยินได้ฟังมา ประเภท "เขาว่า" "ได้ยินมาว่า" ทั้งหลาย

2.อย่าได้ยึดถือถ้อยคำสืบๆกันมา ประเภท "ใครๆว่า" "โบราณว่า" ตามกระแส
    3.อย่าได้ยึดถือโดยความตื่นข่าวว่า เข่าว่าอย่างนี้ ประเภทข่าวลือ ข่าวโคมลอย ทั้งหลาย
    4.อย่าได้ยึดถือโดยอ้างตำรา อย่าไปตามตำรามากนัก ตำราว่าอย่างนั้น ต้องออกมาเป็นอย่างนั้น เท่านั้น เป็นอย่างอื่นไปไม่ได้เด็ดขาด เพราะอย่าลืมว่า ตำราบางเล่ม คนแต่งก็มั่วมาบ้าง เขียนไม่ครบบ้าง ใส่ไข่เอาเองบ้าง คนมีกิเลสไปแก้ไขตำรา คนมีผลประโยขน์ ไม่แก้ไขตำราเท่ากับเราโดนหลอก
    5.อย่าได้ยึดถือโดยนึกเดาเอาเอง เช่น เข้าใจเอาเอง หรือข้อมูลไม่พอ ใจร้อนเดาสุ่มเอา มั่วๆ เอา
    6.อย่าได้ยึดถือโดยการคาดคะเน การคาดการณ์ตามประวัติศาสตร์ ตามสถิติ ความน่าจะเป็น ซึ่งอาจจะผิดก็ได้ เพราะเห็นแค่ร้อย อย่าเหมาว่าที่ร้อยเอ็ดจะเป็นไปด้วย
    7.อย่าได้ยึดถือตรึงตามอาการ อย่าเห็นว่าอาการแบบนี้ น่าจะเป็นแบบนี้ ให้คิดเผื่อๆไว้ด้วย เช่น เห็นคนไข้เป็นแบบที่เคยรักษาคนอื่นๆมาก่อน อย่าไปตรึกเอาเองว่าเป็นแบบนั้น เห็นเงาก็จ่ายยาได้ เพราะเหนือฟ้ายังมีฟ้า อย่าเข้าข้างตนเอง นั่งสมาธิเห็นโน่น เห็นนี้ อย่านึกว่าเป็นจริง เพราะอาจจะเป็นจิตหลอกจิต
    8.อย่าได้ยึดถือโดยชอบใจว่า ต้องกันกับทิฐิของตัว อย่าเอาความเห็นของตนเป็นใหญ่ อะไรที่ตรงกับที่ตนคิดไว้เท่านั้นที่เชื่อได้ คนคิดแบบนี้ ดื้อตายชัก
    9.อย่าได้ยึดถือโดยเชื่อว่าผู้พูดสมควรจะเชื่อได้ ระวังจะโดนหลอก อย่าลืมว่า สี่เท้ายังรู้พลาด นักปราชญ์ยังรู้พลั้ง
    10.อย่าได้ยึดถือโดยความนับถือว่าสมณะนี้เป็นครูของเรา การยึดอาจารย์ของตนเองมากไป ก็ไม่ดี ควรทำตาม ทดสอบดู ถ้าผิดพลาดก็ไม่ต้องเชื่อ ถ้าทำแล้วดีขึ้นก็แสดงว่าเชื่อได้

ขอโทษครับพี่ และขอบคุณครับพี่ ที่เตือนสติ

อ้างอิง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 1ST อ่านกระทู้
    ถ้าผมเช็ทรถไป ยิมคาน่า สนามไหนโค้งแคบๆ ใช้เบรคมือเยอะ

ผมจะเซทหน้านิ่มๆ หลังแข็งๆ ตูดจะออกง่าย

แต่ดริฟท์นี่ ขับหน้าทำได้ แต่ลำบากหน่อย
    โอ้วส์...ความรู้ใหม่ ขอบคุณครับพี่เฟิร์ส

คันนนี้ฮาใช้น้ำช่วยดริฟ ลองดูครับไว้เป็นกำลังใจ

30. ผู้ใช้งานนี้ขอบคุณ โบตั๋นน้อย สำหรับกระทู้นี้:

xxart (11/07/11)

31. ตามนั้น ถือเป็นข้อมูลใหม่จริงๆ ผมนึกว่าแบบนี้เค้าเรียก Slide ซ่ะอีก
    รถไม่วิ่ง-อาศัยซิ่งนิดๆ
    SR-20 DE+LPG

32. ผู้ใช้งานนี้ขอบคุณ pongnutto สำหรับกระทู้นี้:

Excited Rider (12/07/11)

ก.ท.ม. ดอนเมือง คับบบ
    คะแนน
    15573389
    เคย ห้าวๆ อยู่สักพัก ครับ เเต่ไม่คุ้มกับช่วงล่างที่สึกไปเลย ครับ
    Sunny - Thailand No 079

เป็นการยากที่จะเข้าใจในคำว่ารักเเต่จะยากยิ่งนักที่จะรักอย่างเข้าใจ

ไม่สุดเเต่........สะดุดสายตา ครับผม

คะแนน
    9820305
    อ้างอิง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nismo_3_Door_Za อ่านกระทู้
    มันเป็นอดีตไปแล้ว ตอนนี้ แค่ดึงโบ ตอน U-Turn ยังไม่กล้าเลยครับ
    โอ้ววววว..............ขนาดนั้นเชียว ฮ่าๆๆๆๆ
    B11- In-Sunny Thailand

E SOM ZAAAAA

NUTTO.B11@HOTMAIL.COM

Ayutthaya, Ladkrabang, Ratchaburi
    คะแนน
    3415555
    ลองหาลานกว้างๆ เล่น tray slide ดูดิครับ ยางหลังไม่มีสึก ขอเบรคมืออยู่ก็พอ ความเร็วก็ไม่มาก

ก.ท.ม. ดอนเมือง คับบบ
    คะแนน
    15573389
    อ้างอิง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [ Da Vinci Code ] อ่านกระทู้
    ลองหาลานกว้างๆ เล่น tray slide ดูดิครับ ยางหลังไม่มีสึก ขอเบรคมืออยู่ก็พอ ความเร็วก็ไม่มาก
    สมัยก่อนเคยลองอยู่ครับ เเต่เดี๋ยวนี้ดึงเบรคมือสุดรถยังไหล ดุ้ยๆๆ ไปข้างหน้าอยุ่เลย ครับ 555+
    Sunny - Thailand No 079

เป็นการยากที่จะเข้าใจในคำว่ารักเเต่จะยากยิ่งนักที่จะรักอย่างเข้าใจ

ไม่สุดเเต่........สะดุดสายตา ครับผม

+ ตอบกระทู้

ข้อมูลหัวข้อ