ติดต่อลงโฆษณา คลิกที่นี่ (โฆษณาเฉพาะ Marketplace คลิกที่นี่)

+ ตอบกระทู้
แสดงผล 1 ถึง 30 จากทั้งหมด 33

หัวข้อ: งานเข้าเพราะว่าที่แฟนครับ เพื่อนพี่น้องเท้าหนักเชิญทางนี้เลยครับ ชี้แนะด้วย T_T

คะแนน
    234981

งานเข้าเพราะว่าที่แฟนครับ เพื่อนพี่น้องเท้าหนักเชิญทางนี้เลยครับ ชี้แนะด้วย T_T

เรื่องของเรื่องคือว่า ข้างบ้านผมมีถนนให้ลองรถได้ครับ 2 โล เป็นถนนตัน เพราะทำไปแล้วชนที่ชาวบ้าน และชาวบ้านไม่ยอมให้ที่ เลยเป็นถนนตัน แต่ 4เลนแท้ ไม่มีเกาะกลาง ผมก็เลยแอบขโมยที่วัดระยะที่เป็นลูกล้อพร้อมไมลล์ดิจิตอลจากที่ทำงานพ่อมา วัดระยะ402เมตร เอาไว้ซ้อมขำๆ แล้วพ่นสีลงบนถนนมาร์คไว้ แต่พอดีเธอมาเห็นเข้า เลยท้าผมแข่ง ผมบี11 MTเดิมๆ เธอก็ซีวิคปี2010 ตัว1.8 ออโต้ ก็เลยจัดไป ปรากฏว่าแพ้ไปช่วงตัวจากหน้าซีวิคถึงเสาเอ เธอเลยบอกผมว่า ไปซ้อมมาใหม่นะ แล้วมาแข่งกันอีก ชนะเธอวันไหนจะยอมให้เปิดตัวเป็นแฟนอย่างเป็นทางการ งานเข้าเลยครับทีนี้ เลยจะขอคำชี้แนะจากพี่ๆขาซิ่งหน่อยครับว่าทำไงได้บ้าง แต่ห้ามแต่งเครื่องใดๆ(เพราะเธอเสือกรู้จักพวกของแต่งทั้งหลายอีก แถมดูเป็นกว่าผมอีก) รบกวนพี่ๆแนะนำด้วยคร๊าบบบบบบบ.......

ปล. ข้อมูลตอนขับที่พอจำได้ เกียร์1 ออก4พัน ฟรีทิ้ง เกียร์2สับ5พัน(ดีที่ใส้ไม่แตกซะก่อน) เกียร์3ที่5พันอีก แต่ยังไม่ถึง5 เข้าเส้นก่อน พร้อมด้วยความพ่ายแพ้ T_T ตอนนี้ได้แต่...ทำใจครับ 555

ประเวศ-อ่อนนชุ-ลาดกระบัง
    คะแนน
    21474851
    ทำท่อทั้งเส้นใหม่น่าจะดีขึ้น

Sent from my WellcoM-A88 using Tapatalk
    JDM AS FUCK

คะแนน
    234981
    อ้างอิง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ B-2 อ่านกระทู้
    ทำท่อทั้งเส้นใหม่น่าจะดีขึ้น

Sent from my WellcoM-A88 using Tapatalk
    ทำแล้วครับพี่ เปลี่ยนพักกลางย้อนเท่าของเดิม ออกจากพักกลางแป๊ป 1.7นิ้ว เข้าพักปลายตรง 1.7เท่ากันครับ

T_T

My Social Networking

Follow abadahey On Twitter Add abadahey on Facebook Add abadahey on Google+ Add abadahey on Bebo Add abadahey on MySpace
    Add abadahey on Linkedin Follow abadahey on Tumblr Follow abadahey on Flickr Visit abadahey's Youtube Channel Visit abadahey's Vimeo Channel
    คะแนน
    2998214
    เหอๆ

Sent from my iPhone using Tapatalk

5. ผู้ใช้งานนี้ขอบคุณ abadahey สำหรับกระทู้นี้:

Ex-ProfLeZs (10/07/11)

คะแนน
    234981
    อ้างอิง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ abadahey อ่านกระทู้
    เหอๆ

Sent from my iPhone using Tapatalk
    สงสัยว่าคงต้องทำใจอย่างเดียวแล้วพี่ 5555.....

Follow abadahey On Twitter Add abadahey on Facebook Add abadahey on Google+ Add abadahey on Bebo Add abadahey on MySpace
    Add abadahey on Linkedin Follow abadahey on Tumblr Follow abadahey on Flickr Visit abadahey's Youtube Channel Visit abadahey's Vimeo Channel
    คะแนน
    2998214
    เล่นๆขำๆกันชะมะ

ลาดพร้าว,สวนพลู

Add Oat40 on Facebook
    คะแนน
    1350627
    ต้องมีซักวัน

FB14 AUMO DARKSIDE

9. ผู้ใช้งานนี้ขอบคุณ Oat40 สำหรับกระทู้นี้:

Excited Rider (10/07/11)

10. เครื่องอะไรละครับ
    No..002
    ฟันเธอ...Gang
    # No.012

คะแนน
    234981
    อ้างอิง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BOAM...B12 อ่านกระทู้
    เครื่องอะไรละครับ
    ผมE13 MTเดิม เธอ ซีวิคFD 1.8 เดิม MT......

ฮ่า ๆ ๆ ........ขำไม่ออกเลยใช่มั๊ยครับพี่ อิอิ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 18:05:41 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 18:04:50 ----------

อ้างอิง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ abadahey อ่านกระทู้
    เล่นๆขำๆกันชะมะ

ตอนแรกผมก็ถามอย่างนั้น แต่เธอบอกว่าเอาจริง... =="

คะแนน
    1866677
    ผมว่ายากคับ มันแรงจิงๆ ซีวิคเนียอะคับ
    :-C_r_o_n_y_A-:

13. ผู้ใช้งานนี้ขอบคุณ Crony_A สำหรับกระทู้นี้:

Excited Rider (10/07/11)

14. ปาดฝา ขัดพอร์ท เปลี่ยนนมหนู เปลี่ยนจายจ่าย จูนใหม่

มีเสียว

ถ้าไม่หมกข้างใน เปลี่นยล้อหรือทำสีใหม่ มันไม่แรงขึ้นนะ
    ไอ้ที่บอกไปข้างต้น ถ้าไม่เมพจริง มองไม่ออกว่าทำมาหรอกครับ

เกียร์ 1 ที่ 4000 ถ้าไม่กดช่วย มันจะไม่ฟรีนะครับ พยายามเลี้ยงรอบระหว่างแรงบิดและแรงม้าตอนเข้าเกียร์
    อันนี้ต้องหาเองนะว่าเครื่อง 1.3 มันอยู่ที่รอบเท่าไหร่ ช่วงเข้าเกียร์พยายามซ้อมครับ ให้มีระยะเวลาในการเปลี่ยนเกียร์น้อยที่สุด
    ลองดู

15. ผู้ใช้งาน 4 คน ขอบคุณ โบตั๋น สำหรับกระทู้นี้:

blueday (12/07/11), Crony_A (11/07/11), Excited Rider (11/07/11), Oat40 (10/07/11)

bangkok samutprakarn chonburi

Add bigamo on Facebook
    คะแนน
    901344
    ยัดลูก ลงกล่อง น่าจาได้นะพี่

17. ยัดไส้ครับ ล้างคาร์บูเรเตอร์ ตั้งไฟแก่ๆ หัวเทียน ไล่นมหนูน้ำมันกับอากาศใหม่ กรองเปลือย ไล่ท่อใหม่ อย่าลืมครัชนะครับ ช่วยได้เยอะ
    รถไม่วิ่ง-อาศัยซิ่งนิดๆ
    SR-20 DE+LPG

18. ผู้ใช้งานนี้ขอบคุณ pongnutto สำหรับกระทู้นี้:

Excited Rider (11/07/11)

Ayutthaya, Ladkrabang, Ratchaburi
    คะแนน
    3415555
    สับ E15 มาวาง ทำคาร์บูดีๆ คนไม่เล่นนิสสันน่าจะดูไม่ออกครับ

เครื่องเชียงกง หรือยกลงไม่แพงครับ ฟิตเครื่องดีๆ

อยากจะเป็นแฟนจริงๆ สับท่อนตรงแค่นี้ สิวๆ จิงมั๊ยครับ อิอิ

20. ผู้ใช้งาน 2 คน ขอบคุณ [ Da Vinci Code ] สำหรับกระทู้นี้:

Excited Rider (11/07/11), Pao 4E11 (12/07/11)

อย่าเเข่งเลยครับผมว่ารอจังหวะดีๆเเล้วอุ้มเธอเลยน่าจะรวบรัดกว่า ^ ^
    www.watanabemania-thailand.com เวปไซต์สำหรับคนรักกล้วย

22. ผู้ใช้งาน 9 คน ขอบคุณ god army สำหรับกระทู้นี้:

B-2 (11/07/11), Crony_A (11/07/11), Ex-ProfLeZs (11/07/11), Excited Rider (11/07/11), Oat40 (10/07/11), PALIN_OMSIN (17/07/11), Pao 4E11 (12/07/11), pond06 (10/07/11), โบตั๋นน้อย (11/07/11)

ลาดพร้าว,สวนพลู

Add Oat40 on Facebook
    คะแนน
    1350627
    ตามลำเหลืองข้างบนแนะนำไปแน่นอน นอนแน่ๆ

FB14 AUMO DARKSIDE

เรื่องของเรื่องคือว่า ข้างบ้านผมมีถนนให้ลองรถได้ครับ 2 โล เป็นถนนตัน เพราะทำไปแล้วชนที่ชาวบ้าน และชาวบ้านไม่ยอมให้ที่ เลยเป็นถนนตัน แต่ 4เลนแท้ ไม่มีเกาะกลาง ผมก็เลยแอบขโมยที่วัดระยะที่เป็นลูกล้อพร้อมไมลล์ดิจิตอลจากที่ทำงานพ่อมา วัดระยะ402เมตร เอาไว้ซ้อมขำๆ แล้วพ่นสีลงบนถนนมาร์คไว้ แต่พอดีเธอมาเห็นเข้า เลยท้าผมแข่ง ผมบี11 MTเดิมๆ เธอก็ซีวิคปี2010 ตัว1.8 ออโต้ ก็เลยจัดไป ปรากฏว่าแพ้ไปช่วงตัวจากหน้าซีวิคถึงเสาเอ เธอเลยบอกผมว่า ไปซ้อมมาใหม่นะ แล้วมาแข่งกันอีก ชนะเธอวันไหนจะยอมให้เปิดตัวเป็นแฟนอย่างเป็นทางการ งานเข้าเลยครับทีนี้ เลยจะขอคำชี้แนะจากพี่ๆขาซิ่งหน่อยครับว่าทำไงได้บ้าง แต่ห้ามแต่งเครื่องใดๆ(เพราะเธอเสือกรู้จักพวกของแต่งทั้งหลายอีก แถมดูเป็นกว่าผมอีก) รบกวนพี่ๆแนะนำด้วยคร๊าบบบบบบบ.......

ผมE13 MTเดิม เธอ ซีวิคFD 1.8 เดิม MT......

ฮ่า ๆ ๆ ........ขำไม่ออกเลยใช่มั๊ยครับพี่ อิอิ

แนะนำเลยนะ ว่าอย่าไปแข่งเลย เปลืองทรัพยากรธรรมชาติ รถมันคนละชั้นกันจิงๆ
    ฝากไว้
    MT=Manual Transmission
    AT= Automatic Transmission
    เผื่อยังไม่เข้าใจ...นะ
    ว่าแต่อยากเห็นถนนที่เราว่า ถ่ายรูปมาให้ดูมั่งดิ...
    Sunny Thailand

Ninja Racing!

ยิ น ดี ใ ห้ คำ ป รึ ก ษ า เ กี่ ย ว กั บ Nissan Sunny B11 น ะ คั บ !!!

0 - 8 9 - 8 9 - 7 1 - 2 6 7 N i n j a B 1 1 !

25. ผู้ใช้งาน 2 คน ขอบคุณ NinjaB11! สำหรับกระทู้นี้:

Ex-ProfLeZs (11/07/11), HeartBanDit (11/07/11)

คะแนน
    2998214
    ลองแบบน้าเป้ เลยฮะ สุดท้ายเปลี่ยนแฟน เลยฮะ ฮ่าๆ

อะล้อเล่นนน

คะแนน
    21474849
    ขอดูรูป รถกับห้องเครื่องห้อง สิ จะได้ แนะนำได้ถูกว่าควรจะหมกอะไรบ้าง

คะแนน
    234981
    อ้างอิง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ โบตั๋น อ่านกระทู้
    ช่วงเข้าเกียร์พยายามซ้อมครับ ให้มีระยะเวลาในการเปลี่ยนเกียร์น้อยที่สุด
    ลองดู
    จะลองดูครับพี่ตั๋น

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 09:34:06 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 09:33:30 ----------

อ้างอิง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pongnutto อ่านกระทู้
    ยัดไส้ครับ ล้างคาร์บูเรเตอร์ ตั้งไฟแก่ๆ หัวเทียน ไล่นมหนูน้ำมันกับอากาศใหม่ กรองเปลือย ไล่ท่อใหม่ อย่าลืมครัชนะครับ ช่วยได้เยอะ
    เด๋วจะลองทำดูครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 09:34:54 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 09:34:06 ----------

อ้างอิง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ god army อ่านกระทู้
    อย่าเเข่งเลยครับผมว่ารอจังหวะดีๆเเล้วอุ้มเธอเลยน่าจะรวบรัดกว่า ^ ^
    เดี๋ยวจัดแน่ครับพี่.....เธอแสบอย่างนี้ต้องกดให้มิดครับ ฮ่า ๆ ๆ

29. ผู้ใช้งานนี้ขอบคุณ Excited Rider สำหรับกระทู้นี้:

Oat40 (11/07/11)

คะแนน
    234981
    อ้างอิง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NinjaB11! อ่านกระทู้

แนะนำเลยนะ ว่าอย่าไปแข่งเลย เปลืองทรัพยากรธรรมชาติ รถมันคนละชั้นกันจิงๆ
    ฝากไว้
    MT=Manual Transmission
    AT= Automatic Transmission
    เผื่อยังไม่เข้าใจ...นะ
    ว่าแต่อยากเห็นถนนที่เราว่า ถ่ายรูปมาให้ดูมั่งดิ...
    เด๋วไปถ่ายรูปให้ดูครับ พี่นินครับผมพิมพ์ผิดครับ ของเธอเป็นตัว AT ครับพี่ แฮ่ ๆ ๆ.....

31. ผู้ใช้งานนี้ขอบคุณ Excited Rider สำหรับกระทู้นี้:

NinjaB11! (11/07/11)

คะแนน
    234981
    อ้างอิง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HeartBanDit อ่านกระทู้
    ขอดูรูป รถกับห้องเครื่องห้อง สิ จะได้ แนะนำได้ถูกว่าควรจะหมกอะไรบ้าง
    จะดีเหรอครับพี่ ของเดิมๆสนิท ผมอายพี่น่ะครับ T_T

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Excited Rider : 11/07/11 เมื่อ 09:59:03

คะแนน
    21474849
    อ้างอิง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Razor 9669 อ่านกระทู้
    จะดีเหรอครับพี่ ของเดิมๆสนิท ผมอายพี่น่ะครับ T_T

น่าจะเพิ่มเติมที่ ไฟกับน้ำมัน
    ไฟ คงต้องหาคอลย์ที่ไฟแรงๆมาใช้
    ส่วนน้ำมัน คงต้องไล่นมหนูคาร์บูใหม่ ให้พอกับไฟที่เพิ่มขึ้น
    น่าจะดีขึ้นมาอีกหน่อย

34. ผู้ใช้งานนี้ขอบคุณ HeartBanDit สำหรับกระทู้นี้:

35. มารอดูตอนต่อไป
    รถไม่วิ่ง-อาศัยซิ่งนิดๆ
    SR-20 DE+LPG

อ้างอิง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ god army อ่านกระทู้
    ผมว่า ตามนี้เลยดีกว่าครับ ถ้า เค้ายื่นข้อเสนอแบบนี้ เราก่อสนองซ้าาา ได้ทั้งรวบ และรัดเลย ^^

37. ผู้ใช้งานนี้ขอบคุณ konankit สำหรับกระทู้นี้:

คะแนน
    1866677
    อ้างอิง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ โบตั๋น อ่านกระทู้
    ปาดฝา ขัดพอร์ท เปลี่ยนนมหนู เปลี่ยนจายจ่าย จูนใหม่

มีเสียว

ถ้าไม่หมกข้างใน เปลี่นยล้อหรือทำสีใหม่ มันไม่แรงขึ้นนะ
    ไอ้ที่บอกไปข้างต้น ถ้าไม่เมพจริง มองไม่ออกว่าทำมาหรอกครับ

เกียร์ 1 ที่ 4000 ถ้าไม่กดช่วย มันจะไม่ฟรีนะครับ พยายามเลี้ยงรอบระหว่างแรงบิดและแรงม้าตอนเข้าเกียร์
    อันนี้ต้องหาเองนะว่าเครื่อง 1.3 มันอยู่ที่รอบเท่าไหร่ ช่วงเข้าเกียร์พยายามซ้อมครับ ให้มีระยะเวลาในการเปลี่ยนเกียร์น้อยที่สุด
    ลองดู
    ขาใหญ่มาเอง อิอิ

คะแนน
    1866677
    มีเหตุผลที่ซู๊ดดดดดดดดดดดดดด

40. ผู้ใช้งานนี้ขอบคุณ Crony_A สำหรับกระทู้นี้:

Korat, Nakhon Ratchasima, Thailand, Thailand
    คะแนน
    221377
    ลากลงข้างทางเลยครับ เอ๊ยไม่ใช่

เอางี้ในฐานะที่ใช้รถคาร์บิวเหมือนกันนะครับ

เอาตามสูตร ดูบ้านๆ แต่แรง ต้อง เริ่มจากเชื้อเพลิงก่อน
    ถ้าสามารถ เปลี่ยน ซีลคาร์บู และท่อน้ำมัน และใส่ปั๊มติ๊กAC ปั๊มมันส่งไม่ค่อยทันครับ ก็ซัด E20 แบบผมเลยเชื้อเพลิงเย็นๆ น่ะดีนักแล
    ขั้นต่อไปก็จัดการกับกำลังอัด ดูให้ดีว่าปาดฝาได้ซักมิล หรือ หนักมือ สองมิลก็ได้ ถ้าไม่โขกซะก่อน

เมื่อได้กำลังอัดที่เหมาะสมกับเชื้อเพลิงแล้วก็ ไฟมาละครับ หาจานจ่ายที่เป็น CDI คอลล์แยกมาแปลงซักตัว มีของ mitsu honda เก่าๆ ครับ subaru หายาก
    แล้วก็ซัดไฟแก่ ใส่ กับหัวเทียน platinum มีตังค์ก็ Eridium เลย

แค่นี้ก็เป็นรถคันใหม่แล้วครับ

ปล. รถผมกิน E20 แล้วติดใจไม่ยอมกลับไปใช้ เบนซินเด็ดขาด

(สุดท้ายก็ ลมยาง และระบบระบายความร้อนเติมน้ำยาซะจะได้มีน้ำยากะ วาล์วน้ำลองหาดูว่ามียี่ห้อไหนเปิดซัก 70-72นะกำลังดี การหล่อลื่นต้องสมบรูณ์เครื่อง เกียร์ หัวเพลา นะครับ)
    สุดท้ายก็ คุณรู้จักรถตัวเองดีแค่ไหนละครับ ฝีมือประสบการ์ณด้วยนะ
    MY HONDA ACCORD LX สาวกตาเหลือง

42. ผู้ใช้งาน 2 คน ขอบคุณ azure_abb สำหรับกระทู้นี้:

Excited Rider (12/07/11), Oat40 (12/07/11)

คะแนน
    234981
    อ้างอิง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ azure_abb อ่านกระทู้
    ลากลงข้างทางเลยครับ เอ๊ยไม่ใช่

เอางี้ในฐานะที่ใช้รถคาร์บิวเหมือนกันนะครับ

เอาตามสูตร ดูบ้านๆ แต่แรง ต้อง เริ่มจากเชื้อเพลิงก่อน
    ถ้าสามารถ เปลี่ยน ซีลคาร์บู และท่อน้ำมัน และใส่ปั๊มติ๊กAC ปั๊มมันส่งไม่ค่อยทันครับ ก็ซัด E20 แบบผมเลยเชื้อเพลิงเย็นๆ น่ะดีนักแล
    ขั้นต่อไปก็จัดการกับกำลังอัด ดูให้ดีว่าปาดฝาได้ซักมิล หรือ หนักมือ สองมิลก็ได้ ถ้าไม่โขกซะก่อน

เมื่อได้กำลังอัดที่เหมาะสมกับเชื้อเพลิงแล้วก็ ไฟมาละครับ หาจานจ่ายที่เป็น CDI คอลล์แยกมาแปลงซักตัว มีของ mitsu honda เก่าๆ ครับ subaru หายาก
    แล้วก็ซัดไฟแก่ ใส่ กับหัวเทียน platinum มีตังค์ก็ Eridium เลย

แค่นี้ก็เป็นรถคันใหม่แล้วครับ

ปล. รถผมกิน E20 แล้วติดใจไม่ยอมกลับไปใช้ เบนซินเด็ดขาด

(สุดท้ายก็ ลมยาง และระบบระบายความร้อนเติมน้ำยาซะจะได้มีน้ำยากะ วาล์วน้ำลองหาดูว่ามียี่ห้อไหนเปิดซัก 70-72นะกำลังดี การหล่อลื่นต้องสมบรูณ์เครื่อง เกียร์ หัวเพลา นะครับ)
    สุดท้ายก็ คุณรู้จักรถตัวเองดีแค่ไหนละครับ ฝีมือประสบการ์ณด้วยนะ
    จัดเต็ม.......

44. ผู้ใช้งานนี้ขอบคุณ Excited Rider สำหรับกระทู้นี้:

azure_abb (13/07/11)

คะแนน
    234981
    อ้างอิง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ konankit อ่านกระทู้
    ผมว่า ตามนี้เลยดีกว่าครับ ถ้า เค้ายื่นข้อเสนอแบบนี้ เราก่อสนองซ้าาา ได้ทั้งรวบ และรัดเลย ^^
    อ้างอิง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Oat40 อ่านกระทู้
    ตามลำเหลืองข้างบนแนะนำไปแน่นอน นอนแน่ๆ
    อ้างอิง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Crony_A อ่านกระทู้
    มีเหตุผลที่ซู๊ดดดดดดดดดดดดดด
    ไม่ทงไม่ทำมันแล้วรถ ทำอย่างที่พี่ๆ4คนนี้ฟันธงดีกว่า ฮ่า ๆ ๆ

46. ผู้ใช้งาน 2 คน ขอบคุณ Excited Rider สำหรับกระทู้นี้:

azure_abb (13/07/11), Oat40 (12/07/11)

+ ตอบกระทู้

ข้อมูลหัวข้อ