แสดงผล 1 ถึง 19 จากทั้งหมด 19

หัวข้อ: clip เด็ด ........ MR2 รถอันตราย สำหรับมือใหม่ !!!

clip เด็ด ........ MR2 รถอันตราย สำหรับมือใหม่ !!!

มาดู VDO กันครับ ที่เค้าว่ามันอันตราย ขับยาก
    (แต่จริงๆขับไม่ยากหรอกครับ ขอให้รู้อาการรถก็พอ)

รายนี้น่าจะเพิ่งเคยขับ พี่แกห้าวตะบี้ตะบันจะออกเอี๊ยดโชว์ ครับ
    หารู้ไม่ ว่าท้ายมันออกนิดๆตั้งแต่เกียร์ 1 แล้ว ยังทู่ซี้ ยัด 2 เข้าไปเต็มๆอีก
    พี่แกคงคิดว่า มันจะดึงกลับง่ายๆ แบบรถทั่วไปมังครับ
    พอท้ายเริ่มออกชัดๆ..... ก็สายไปเสียแล้ว รถพุ่งเข้าไปกวาดรถยนต์ที่จอดในลานจอดรถไปหลายคัน
    oh no .... oh ... fuck oh ... fuck เสียงร้องกันระงม

จริงๆดูเหมือนไม่มีอะไรเลยใช่ป่าวครับ ท้ายออกนิดเดียว ไม่น่าเดี้ยง
    แต่ MR2 ออกแล้ว ออกเลยครับ ที่เดี้ยงๆกันส่วนใหญ่ก็จะเป็นแบบนี้ครับ

.
    ไฟล์ที่แนบมา ไฟล์ที่แนบมา
    .357 CLUB

2. ผู้ใช้งานนี้ขอบคุณ Toyopet สำหรับกระทู้นี้:

SiTh_omac (26/09/07)

ข้างคณะวิดวะ ม. ลาดกระบัง
    คะแนน
    22

sw20

อืม....mr-sก็ด้วยแต่ขับง่ายกว่าหน่อยนึง

4. นี่แหละ mr2 ของแท้

5. ย้ากกก MR2 แอบสวยซะด้วย แต่แอบ งง นิดนึง คือเค้าออกเอี๊ยดมา และคือท้ายมันปัดอ่ะค่ะพี่โด่ง พอยัดเกียร์ 2 มันปัดไปได้ขนาดนั้นเลยหรอคะ ??? เหมือนประมานว่าเค้าจงใจเลี้ยวขึ้นไป แต่ดูไปดูมาไอ้ที่เลี้ยวขึ้นไป มันไม่ใช่ทาง -*- ท้ายปัดของจิง พระเจ้า!!!

ปอลอว.integra คันเหลืองเกือบไปแล้วววว
    ~❤~Nothing feels the same, pretty soon Im gna go away & make my way bak home!~❤~
    ~❤~Life begins to faith, I wish that I could hold yu every day!~❤~
    ~❤~I wna give everything! A Thousand Miles Away!~❤~
    ~❤~Im dreaming of yu now! I promise yu the moon & the st★r!~❤~
    ~❤~Yu're My Forever Love~❤~

6. ไม่ใช่หรอกฮะ ตอนยัด2 แล้วท้ายออกเนี่ย คนขับมันประมาทคิดว่าออกนิดเดียวยังไม่เป็นไร
    คิดว่าคนขับคงเคยขับรถแรงๆมาแล้ว แต่ยังไม่รู้จัก MR2
    ไม่ยอมยกแล้วแช่ต่อคิดว่ามันจะสไลด์ไปสไลด์มาได้ เหมือนรถขับหลังทั่วไป
    เพราะถ้าเป็นรถทั่วไปมันดึงเข้าแน่นอน แต่คนขับคงไม่รู้ว่า MR2 มันหลุดแล้วหลุดเลย
    จริงรถมันหลุด ก่อนที่จะถึง ตัวลูกศรที่อยู่บนถนนแล้ว แต่คนขับยังไม่รู้ตัว
    พอเลยลูกศรไปแล้ว สังเกตุดูว่าคนขับแก้พวงมาลัยตอนหลัง แต่มันสายไปเสียแล้ว
    จริงๆตอนเลยลูกศรแล้ว ต่อให้ยกตอนนั้นรถก็หมุนออก ขวางถนนอยู่ดี แหละ
    .357 CLUB

7. อ้างอิง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Toyopet
    ไม่ใช่หรอกฮะ ตอนยัด2 แล้วท้ายออกเนี่ย คนขับมันประมาทคิดว่าออกนิดเดียวยังไม่เป็นไร
    คิดว่าคนขับคงเคยขับรถแรงๆมาแล้ว แต่ยังไม่รู้จัก MR2
    ไม่ยอมยกแล้วแช่ต่อคิดว่ามันจะสไลด์ไปสไลด์มาได้ เหมือนรถขับหลังทั่วไป
    เพราะถ้าเป็นรถทั่วไปมันดึงเข้าแน่นอน แต่คนขับคงไม่รู้ว่า MR2 มันหลุดแล้วหลุดเลย
    จริงรถมันหลุด ก่อนที่จะถึง ตัวลูกศรที่อยู่บนถนนแล้ว แต่คนขับยังไม่รู้ตัว
    พอเลยลูกศรไปแล้ว สังเกตุดูว่าคนขับแก้พวงมาลัยตอนหลัง แต่มันสายไปเสียแล้ว
    จริงๆตอนเลยลูกศรแล้ว ต่อให้ยกตอนนั้นรถก็หมุนออก ขวางถนนอยู่ดี แหละ
    เข้าใจแล้น อิอิ ขอบคุนค่ะพี่โด่ง
    ~❤~Nothing feels the same, pretty soon Im gna go away & make my way bak home!~❤~
    ~❤~Life begins to faith, I wish that I could hold yu every day!~❤~
    ~❤~I wna give everything! A Thousand Miles Away!~❤~
    ~❤~Im dreaming of yu now! I promise yu the moon & the st★r!~❤~
    ~❤~Yu're My Forever Love~❤~

8. ถึงได้ตั้งชื่อว่า stupid driver นั่นเอง 5555
    oops
    ACT#20#3 ฝั่งธนตั้งแต่เกิด

9. ผมว่าคนขับ เค้าแทบไม่ได้แก้อาการรถเลยอะครับ

แถมตอนท้ายก่อนจา เสียหลักดันไปแตะเบรค ทำให้น้ำหนักยิ่งถ่ายมาด้านนั้นอีก เลยไปกันใหญ่
    [IMG]file:///C:/My%20Documents/concept.jpg[/IMG]

10. คิดว่าคนขับ ลองรถเพื่อนมากกว่าครับ 5555 ไม่ใช่รถเค้าหรอก
    ACT#20#3 ฝั่งธนตั้งแต่เกิด

11. ฝรั่งโง่นี่

บังเอิญเจอ กระทู้เก๊าเก่านี้ MR2 รถอันตราย สำหรับมือใหม่ !!! เนื้อหาคือมันหลุดแล้วหลุดเลยแก้ยาก
    และเคยได้ยินว่า MR2 หนึบเกาะ ขับมันส์ บวกกับเคยอ่านเจอกระทู้มีข้อความที่ว่า ไม่ใช่ MR2 ทุกคันจะสามารถทะยานได้เกิน 200Km/hr

จึงมีคำถามว่า MR2 เหมาะที่จะใช้เป็นรถใช้งาน ความเร็วสูงรึเปล่า (ยกตัวอย่าง เส้นสระบุรี- เพชรบูรณ์ผมวิ่งไป เส้นนั้นเข้าโค้งมี 150-170 Km/hr เป็นประจำ)

ถ้าเข้าโค้งแรงๆ หรือ เข้าโค้งด้วยความเร็วสูงๆ แล้วจะหลุดเนี่ย รถมันจะแสดง อาการ หรือมีอาการ มีเวลาให้คนขับจับได้ และแก้ได้เร็วรึเปล่า (หรือ ตัวใครตัวมันจังหว ะนั้น บ๊ายบายเลย)
    ถ้ามันจะหลุด ไม่เตือนก่อนก็น่ากลัว
    หรือ ถ้าโมฯแรงม้าสูง แรงบิดสูงๆ จะควบคุมยากกว่ารถรุ่นอื่นรึเปล่า
    เห็นบางคันมีโมฯ กันสี่ห้าร้อยแรงม้า เนี่ย ชอบสเนห์ ของ MID-Ship
    CORONA WRC
    CORONA WRC
    ขับรถดูเหมือนไม่สุภาพ แต่โปรดทราบ "ตรูเปิดไฟเลี้ยวทุกครั้งที่แซง"
    เปิดมั่งดิจะเปลี่ยนเลนน่ะ..แม่เจ้าประคุณ+พ่อคนสุภาพ!!

Apartment "บ้านทรัพย์สิน" สาทร อยู่แล้วรวย!! Tel : 08 2893 9899

13. ผมว่ามันเกียร์เดียวเองนะ ยังไม่ได้สับ2เลยอะ

แล้วตัวคนขับยังไม่ได้แก้อาการไรเลยอะครับ ตกใจกดเบรคอีก เลยเลยเถิดเลย

anun ท่าทราย Guest (บุคคลทั่วไป)

Exclamation คิดแบบเดียวกันเลยครับ

อ้างอิง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ANTILAG อ่านกระทู้
    ผมว่ามันเกียร์เดียวเองนะ ยังไม่ได้สับ2เลยอะ

แล้วตัวคนขับยังไม่ได้แก้อาการไรเลยอะครับ ตกใจกดเบรคอีก เลยเลยเถิดเลย
    ผมเคยเจอหนักกว่านี้ นานมาแล้วที่คลอง 5 วันนั้นเพลาข้างขวากระโหลกแตก ตอนเข้าเกียร์2 รถผมอยู่เลนซ้าย หลังจากนั้นรถฉกไปทางขวาแล้วสบัดมาทางซ้าย หน้ากลัวมากครับ โชดดีมากครับไม่โดนอะไรเลย

zab

16. น่ากัวจังคับแต่รถผมเครื่องเดิมๆคงไม่เป็นไรมั้งคับแตนดาดทั้งคัน

อ้างอิง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ANTILAG อ่านกระทู้
    ผมว่ามันเกียร์เดียวเองนะ ยังไม่ได้สับ2เลยอะ

ว่าจะโหลดมาดูตั้งนานแล้ว แต่เพิ่งขอADSL เพิ่งกลับมาอยู่กรุงเทพ อิอิ
    ดูตอนแรกก็คิดว่าเพิ่งเกียร์1 แต่หลังจากดูไปสองสามรอบ ก็เห็นว่ายัดสองไปเต็มแบบพี่โด่งบอก
    พอท้ายเริ่มไหลออกเยอะก็ตกใจกดเบรค ดูแล้วคิดว่าคนขับไม่น่าจะเคยมีประสบการณ์ จากรถขับหลังเลย ทั้งFR และMR ดูแล้วไม่ได้แก้ อาการของรถเลย เพราะจริงๆแล้วMR ก็ไม่ได้ขับยากกว่าพวกFRเท่าไรนะ

ออกซะเต็มที่เลย.....!

ทำด้ายงัยงง.......
    NaRaKa original king & premium quality club

20. โห กระทู้นี้ 2 ปีแล้วนี่
    ถึงไม่ใช่รถเทอร์โบ ก็ไม่ควรประมาทนะครับ ถ้าเจอพวกถนนลาดยางเก่าๆมันแพลบเนี่ย ไม่โบก็ออกได้เหมือนกัน
    .357 CLUB

ข้อมูลหัวข้อ